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RATIBA NA AJENDA ZA MKUTANO

MTIRIRIKO WA SHUGHULI

S/N MUDA  SHUGHULI WAHUSIKA

1. 02.30 - 02.45 Kuwasili kwa Wajumbe na Kujiorodhesha Wajumbe/Utawala

2. 02.45 - 03.00 Matangazo na Shughuli za Utawala MC/Utawala

3. 03.00 - 03.05 Kuthibitisha Akidi na Kufungua Mkutano Mwenyekiti wa Bodi

4. 03.05 - 03.20 Utambulisho (Wakurugenzi, Uongozi Na Watoa 
Huduma Kwa Mfuko)

Mkurugenzi Mtendaji

5. 03.20 - 03.30 Kupitia Muhtasari Kutoka Kwenye Mkutano wa Nne Wote

6. 03.30 - 03.45 Kupitia taarifa ya Yatokanayo Kutoka Kwenye 
Mkutano wa Nne

Mkurugenzi Mtendaji

7. 03.45 - 04.00 Taarifa ya Mwenyekiti Mwenyekiti wa Bodi

8. 04.00 - 04.30 Kupokelewa kwa Taarifa ya Mwaka

1. Mwangalizi wa Mfuko

2. Mkaguzi wa Hesabu

3. Taarifa ya Hesabu

CrdB

KpMg

Mkurugenzi Fedha na Mipango

9. 04.30 - 05.00 Kupokea Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaji Mkurugenzi wa Uwekezajii

10. 05.00 - 05.35 Kipindi cha Maswali na Majibu Bodi/Watendaji 

11. 05.35 - 05.45 Kufunga Mkutano Mwenyekiti wa Bodi

KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS
MKUTANO MKUU WA WAWEKEZAJI WA MFUKO 

WA UKWASI SIKU YA JUMAPILI, TAREHE 19 NOVEMBA 2023 
KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA KIMATAIFA WA JULIUS 

NYERERE – DAR ES SALAAM
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Muhtasari wa 
Mkutano wa Nne 
(4) wa Mwaka
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  KUMBUKUMBU ZA MKUTANO WA NNE (4) WA 
MWAKA WA MFUKO WA UKWASI 

ULIOFANYIKA JUMAMOSI YA TAREHE 
19 NOVEMBA 2022 KATIKA UKUMBI WA 
MIKUTANO WA KIMATAIFA WA JULIUS 

NYERERE, DAR ES SALAAM

WALIOHUDHURIA (Kiambatisho “A”)

BODI YA WAKURUGENZI
1. Bw. Casmir S. Kyuki  -  Mwenyekiti wa Bodi

2. Dkt. Judika L. King’ori      -  Mjumbe wa Bodi

3. Bw. David E. Mwankenja  - Mjumbe wa Bodi

4. Bw. Paul A. Maganga  -  Mjumbe wa Bodi

5. Bi.  Neema J. Jones         -  Mjumbe wa Bodi

6. Bw. Simon M. Migangala  -  Mkurugenzi Mtendaji

WAJUMBE WA KAMATI ZA BODI YA 
WAKURUGENZI
1. Bw. Lameck Kakulu           -   Mjumbe wa Kamati ya Bodi

2. Dkt. Fortunatus Magambo -  Mjumbe wa Kamati ya Bodi

WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA
1. Bw. Daniel Ole Sumayan   - Mjumbe wa Kamati ya  

    Bodi

WAALIKWA
1. Bw. Vicent. Onjara - KPMG/Wakaguzi wa Hesabu  

   za Mfuko

2. Bi. Rashida Rashid - KPMG/Wakaguzi wa Hesabu  
   za Mfuko

3. Bw. Anandumi Meena - CRDB / Waangalizi wa Mfuko 

4. Bi. Mariam Mtunguja - CMSA / Mamlaka ya Masoko  
   ya Mitaji na Dhamana 

5. Bi. Veronica Sanga - Mwakilishi wa Msajili wa Hazina

MENEJIMENTI NA WAFANYAKAZI WA 
KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS
1. Bw. S. Migangala

2. Bw. I. Wahichinenda

3. Bi. J. Msofe

4. Bi. P. Nchimbi

5. Bw. D. Mbaga

11. Bi. V. Abuogo
12. Bw. F. Bwalya
13. Bw. B. John
14. Bi. J. Mlimbila                                          
15. Bw. D. Balima
16. Bw. M. Balati
17. Bw. H. Mnongane
18. Bw. B. Liwali
19. Bw. C. Chanjarika
20. Bw. J. Joseph
21. Bi. R. Maruma
22. Bw. J. Masoud
23. Bw. L. Chokola
24. Bw. B. Lukinga
25. Bw. A. Mushi
26. Bw. L. Temela
27. Bw. W. Ramadhan
28. Bi. J. Njovu
29. Bi. V. Maheri
30. Bi. D. Milenge
31. Bi. W. Malya
32. Bi. H. Lashkoni
33. Bw. A. Mabruk
34. Bw. A. Ambari
35. Bw. J. Nyambo

WENYE VIPANDE NA TAARIFA YA AKIDI

Wajumbe wenye Vipande waliohudhuria walikuwa 963 na 
majina yao yameambatanishwa kwenye Kumbukumbu hizi 
kama Kiambatisho “A”. Mkurugenzi Mtendaji alitoa taarifa 
kwamba idadi ya Vipande vilivyowakilishwa ni 276,666,589.766 
kati ya jumla ya Vipande 1,463,049,631.521 vya Mfuko.  Kwa 
mujibu wa mahudhurio Vipande vilivyowakilishwa vilikuwa ni 
asilimia 18.9103 ya jumla ya Vipande vyote vya Mfuko na hivyo 
Mkutano ungeweza kuanza kwa sababu akidi inayohitajika 
kwenye Waraka wa Makubaliano (Deed of Trust) ni asilimia 10.

6. Bw. S. Bujiku

7. Bw. R. Mwanga

8. Bw. M. Kimario

9. Bi. J. Swai

10. Bw. P. Ndunguru

36. Bw. S. Ivambi
37.	 Bi.	S.	Kapufi
38. Bi. Y. Masanyoni
39. Bi. A. Laurent
40. Bi. E. Simon
41. Bw. M. Mchanjila
42. Bw. J. Mwangomola
43. Bi. M. Minja
44. Bi. M. Mashiku
45. Bw. F. Lushinge
46. Bi. D. David
47. Bw. S. Khatib
48. Bi. P. Kasilati
49. Bw. F. Mzoo
50. Bw. N. Muhoji
51. Bi. V. Mashindano
52. Bi. A. Omari
53. Bw. A. Kandila
54. Bi. L. Malimiru
55. Bi. A. Alex
56. Bw. D. Makassy
57. Bw. S. Rugaitika
58. Bi. T. Mpiluka
59. Bi. S. Mgaya
60. Bi. V. Yuda
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DONDOO ZA MKUTANO
1. Utambulisho 

2. Kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano Uliopita

3. Yatokanayo na Kumbukumbu za Mkutano Uliopita

4. Taarifa ya Mwenyekiti 

5. Taarifa ya Mwangalizi wa Mfuko

6. Taarifa ya Wakaguzi wa Mfuko

7. Taarifa ya Hesabu za Mfuko zilizokaguliwa

8. Taarifa ya Meneja wa Mfuko Kuhusu Uwekezaji

9. Kipindi cha Maswali na Majibu

10. Kufunga Mkutano

UFUNGUZI WA MKUTANO

Mwenyekiti alifungua mkutano saa tatu na robo asubuhi (03:15) 
kwa kuwakaribisha wajumbe wa Bodi ya wakurugenzi wa 
kampuni ya uwekezaji ya UTT AMIS, Wawekezaji na Wageni 
waalikwa waliohudhuria Mkutano.

1.0 UTAMBULISHO NA MAELEZO YA AWALI

Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya uwekezaji ya 
UTT AMIS aliwatambulisha Wajumbe wa Bodi ya 
Wakurugenzi ya Kampuni ya Uwekezaji ya UTT AMIS, 
Mwakilishi wa Msajili wa Hazina, na Menejimenti 
ya Kampuni ya UTTAMIS. Vilevile aliwatambulisha 
wawakilishi wa Benki ya CRDB ambayo ni Mwangalizi 
wa Mfuko, Kampuni ya KPMG ambayo inatoa Huduma 
za Ukaguzi wa Hesabu za Mfuko, pamoja na Wageni 
wengine waalikwa.

2.0 KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA 
MKUTANO ULIOPITA

Baada ya kuzipitia Kumbukumbu za Mkutano uliopita 
kifungu kwa kifungu, wajumbe wote kwa kauli moja 
walipitisha na kuthibitisha Kumbukumbu za Mkutano 
mkuu wa tatu (3) wa mwaka wa mfuko wa ukwasi 
pamoja na kumbukumbu za mkutano maalum wa mfuko 
wa ukwasi za tarehe 04 disemba 2021. 

3.0 YATOKANAYO NA KUMBUKUMBU ZA 
MKUTANO ULIOPITA

Hakukuwa na yatokanayo na Mkutano wa tatu (3) wa 
Mfuko wa Ukwasi. Hoja zote zilizotolewa zilijibiwa kwa 
ufasaha na hakukuwa na jambo la kufanyiwa kazi.

4.0 TAARIFA YA MWENYEKITI
4.1 Mwenyekiti aliwasilisha taarifa ya Mfuko wa 

Ukwasi kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 
30 Juni, 2022. Taarifa ilieleza kama ifuatavyo: -

4.2 Mwenyekiti alianza kwa kuwakaribisha 

wajumbe kwenye Mkutano Mkuu wa nne (4) wa 
Mwaka wa Wawekezaji wa Mfuko wa Ukwasi. 
Alitoa shukrani kwa wawekezaji wa Mfuko kwa 
kuendelea kuwa na imani na UTT AMIS hasa 
katika kipindi cha mwaka 2022 na kuendelea 
kufuatilia maendeleo ya Mfuko.

4.3 Taarifa ilieleza kuwa kwa mujibu wa Sheria 
ya Mashirika ya Umma, muhula wa utendaji 
wa wajumbe wanne wa Bodi ya Wakurugenzi 
ambao ni Bw. Juma Muhimbi, Dkt. Suleiman 
Mohamed, Bw. Ramadhani Hamisi na Bw. 
Francis	Chachah	ulifikia	tamati	tarehe	14	Aprili	
2022. Shukurani zilitolewa kwa wajumbe hao 
kwa kumaliza muhula wao vizuri na kwa kazi 
nzuri ya kuijenga UTT AMIS katika kipindi chote 
walichohudumu.	 Wawekezaji	 walitaarifiwa	
pia kuwa Waziri wa Fedha na Mipango 
Mheshimiwa Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba, 
alifanya uteuzi wa Wajumbe wapya wanne wa 
Bodi ya Wakurugenzi ya UTT AMIS. Shukurani 
zilitolewa kwa Mheshimiwa Waziri kufanya 
uteuzi huo lakini pia pongezi zilitolewa kwa 
wajumbe wapya walioteuliwa.      

4.4 Mwenyekiti pia alieleza kwamba katika kipindi 
cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2022, 
utendaji wa Mfuko ulikuwa mzuri licha ya 
changamoto zilizojitokeza. Faida katika Mfuko 
imekuwa juu ya kigezo linganishi (Performance 
Benchmark) ikiwa ni wastani wa faida ya asilimia 
kumi na nne nukta mbili (14.2) ikilinganishwa 
na asilimia 9.3 ya kigezo linganishi. Alieleza 
kwamba katika kipindi chote hicho, thamani 
ya Mfuko iliendelea kukua pamoja na idadi ya 
wawekezaji kuongezeka kutokana na imani na 
uelewa kuhusu faida ya mifuko ya uwekezaji 
wa pamoja. Pia ilielezwa kuwa thamani ya 
mfuko imeongezeka kutoka bilioni 215.9 kwa 
mwaka 2021 mpaka bilioni 434.7 kwa mwaka 
2022.

4.5 Mwenyekiti alizidi kueleza kuwa, pamoja na 
changamoto mbalimbali zinazoikabili Dunia 
ikiwemo vita kati ya Urusi na Ukraine, viashiria 
vya kiuchumi vinaonyesha kwamba uchumi 
wa Tanzania umeendelea kufanya vizuri. 
Kwa	mujibu	wa	machapisho	 ya	Ofisi	 ya	Taifa	
ya Takwimu, Pato la Taifa (Gross Domestic 
Product) lilikua kwa asilimia 5.4 katika kipindi 
cha robo mwaka kilichoishia tarehe 31 Machi 
2022 na asilimia 4.8 kwa robo mwaka iliyoishia 
tarehe 30 Juni 2022, ikilinganishwa na asilimia 
4.9 na aslimia 4.3 za robo ya tatu na ya nne za 
mwaka wa fedha 2020/2021. Kwa mujibu wa 
Ripoti ya Benki Kuu ya robo mwaka iliyoishia 
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tarehe 30 Juni 2022, Mfumuko wa bei ulikuwa 
asilimia 4.1 ikilinganishwa na wastani wa 
asilimia 9.4 katika nchi za Africa Mashariki na 
wastani wa asilimia 10.1 kwa nchi za ukanda 
wa SADC ukiondoa nchi ya Zimbabwe. Aidha, 
ndani ya kipindi cha mwaka mmoja uliopita, 
viwango vya riba katika soko vilishuka, hatua 
ambayo ililenga kuongeza ukwasi kwenye 
sekta binafsi na kukuza shughuli za kiuchumi 
nchini. Kadhalika, thamani ya Shilingi ya 
Tanzania iliendelea kubaki imara dhidi ya 
Dola ya Marekani ambapo ndani ya kipindi 
cha mwaka wa fedha 2021/2022, kiwango cha 
kubadilisha Dola moja ya Marekani kiliongezeka 
kwa asilimia 0.2 wakati kwa Shilingi ya Uganda 
viwango vilishuka kwa asilimia 5.3 na kwa 
Shilingi ya Kenya viwango vilishuka kwa 
asilimia 8.3.

4.6 Kuhusu maendeleo ya Soko la Mitaji na 
Dhamana, ilielezwa kuwa utendaji hupimwa 
kwa kuangalia mabadiliko ya Fahirisi (Tanzania 
Share Index). Katika mwaka wa fedha ulioishia 
tarehe 30 Juni 2022, Fahirisi imeonyesha kuwa 
na ongezeko la asilimia 7.5 kutoka 3653.0 
tarehe 30 Juni 2021 hadi 3928.5 tarehe 30 Juni 
2022 ikilinganishwa na ongezeko la asilimia 
4.8 kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2021. 
Hali hii inamaanisha kwamba, katika kipindi cha 
mwaka ulioishia Juni 2022, bei za hisa zilipanda 
zaidi ikilinganishwa na mwaka uliotangulia. Kati 
ya sababu zilizosababisha kupanda kwa bei za 
hisa ni pamoja na utendaji mzuri wa kampuni 
zilizoorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es 
Salaam, kuongezeka kwa imani ya wawekezaji 
wa ndani na nje ya nchi na uboreshwaji wa 
mazingira ya uwekezaji hapa nchini. Shukurani 
zilitolewa kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Mheshimiwa Samia Suluhu 
Hassan na Serikali kwa ujumla kwa kuweka 
sera na mazingira bora ya kufanya biashara na 
pia kwa kuweza kudhibiti athari zitokanazo na 
janga la UVIKO-19 na kuyumba kwa mfumo wa 
shughuli za kibiashara ulimwenguni.  

4.7 Taarifa ilizidi kueleza kwamba, viashiria vya 
kiuchumi vinaonesha kuwa Kampuni ya 
UTT AMIS pamoja na mifuko inayoisimamia 
inaendelea kufanya vizuri. Thamani ya mifuko 
imeongezeka kutoka Shilingi bilioni 612.8 
tarehe	30	Juni	2021	hadi	kufikia	Shilingi	bilioni	
996.5 tarehe 30 Juni 2022. Ongezeko hili la kiasi 
cha Shilingi bilioni 383.7 ni sawa na asilimia 
62.6 ikilinganishwa na ongezeko la Shilingi 
bilioni 206.8 sawa na asilimia 50.0 kwa mwaka 

uliotangulia. Ilielezwa kuwa ilikuwa ni mara 
ya kwanza tangu kuanzishwa kwa UTT AMIS 
na mifuko yake kushuhudia ongezeko kubwa 
kama hili ndani ya kipindi cha mwaka mmoja. 
Ongezeko la ukubwa wa mifuko limeenda 
sambamba na ongezeko la idadi ya wawekezaji 
29,832 sawa na asilimia 17.0 waliojiunga katika 
mifuko kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 
2022 ikilinganishwa na wawekezaji 12,798 
sawa na asilimia 8.0 waliojiunga katika mwaka 
wa fedha uliotangulia. 

4.8 Pia ilielezwa kwamba Kampuni ya UTT AMIS 
inaendelea na utekelezaji wa Mpango Mkakati 
wake wa miaka mitano utakaoishia mwezi 
Juni mwaka 2024. Katika Mpango Mkakati 
huo Kampuni imeazimia kujikita kwenye 
matumizi ya teknolojia katika kutoa huduma 
kwa wawekezaji. Aidha, Miaka mitatu iliyopita 
Kampuni ya UTT AMIS ilizindua utoaji wa 
huduma kwa wawekezaji kwa kutumia simu 
za kiganjani na inaendelea na uunganishwaji 
wa mifumo ya kibenki na mifumo ya UTT 
AMIS.  Lengo la uunganishaji huu ni kuongeza 
ufanisi kwa kupunguza mlolongo wa hatua za 
uchakataji wa miamala inayofanywa kwa njia za 
kibenki. Kufuatia kukamilika kwa uunganishaji 
wa mifumo ya UTT AMIS na mifumo ya Benki 
ya CRDB, ambao pia ni Waangalizi wa mifuko, 
Kampuni ya UTT AMIS imesaini makubaliano 
ya uunganishaji wa mifumo na benki za NMB, 
NBC, Exim, Stanbic na ABSA na kwamba 
miradi hii ipo katika hatua mbalimbali za 
utekelezaji. Miradi hii inategemewa kuongeza 
idadi ya miamala itakapokamilika.

4.9 Taarifa ilieleza kwamba idadi ya miamala 
inayofanywa kwa njia ya simu imeongezeka 
kufikia	 wastani	 wa	 Shilingi	 bilioni	 moja	 na	
nusu kwa mwezi kutoka wastani wa Shilingi 
milioni mia saba kwa mwezi katika mwaka 
wa fedha uliopita. UTT AMIS inaendelea 
vizuri	ingawa	bado	haijafika	kwenye	kilele	cha	
matumizi ya kufanya miamala ya uwekezaji 
kwa njia hii ya kidijitali. Hivyo Kampuni ya UTT 
AMIS itaendelea kutoa elimu ya manufaa ya 
matumizi ya njia za kidijitali katika uwekezaji 
huku ikiendelea kuwekeza katika mifumo 
mipya ya huduma kwa wawekezaji pamoja na 
kuimarisha usalama katika mifumo hiyo.

4.10  Mwisho, Mwenyekiti alihitimisha taarifa yake na 
kuwashukuru wawekezaji wote kwa ushirikiano 
na imani yao kwenye Kampuni ya UTT AMIS 
na Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi chote cha 
mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2022. Aidha, 
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kwa namna ya kipekee Mwenyekiti aliishukuru 
Serikali kupitia Wizara ya Fedha na Mipango, 
Ofisi	ya	Msajili	wa	Hazina,	Mamlaka	ya	Masoko	
ya Mitaji na Dhamana, Msimamizi wa Mifuko 
ambaye ni Benki ya CRDB, Soko la Hisa la 
Dar es Salaam pamoja na Madalali wake, 
Wajumbe wenzake wa Bodi ya Wakurugenzi, 
Wafanyakazi wa UTT AMIS na Wadau wote 
ambao wameendelea kuiwezesha UTT AMIS 
kutekeleza majukumu yake katika mwaka huu 
wa fedha. Mwenyekiti alimalizia kwa kusema 
ana matumaini makubwa kuwa ushirikiano huo 
utaendelea kwa manufaa ya Wawekezaji na 
maendeleo ya Soko la Mitaji na Sekta ya Fedha 
hapa Nchini.  

5.0  TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO
5.1 Mwakilishi wa Benki ya CRDB ambayo ni 

Mwangalizi wa Mfuko wa Ukwasi, aliwasilisha 
Taarifa iliyoeleza kwamba jukumu lao ni 
kusimamia na kuhakikisha kwamba utendaji 
wa Meneja wa Mfuko unazingatia Waraka wa 
Makubaliano ili kuhakikisha masilahi bora ya 
wenye Vipande.

5.2 Mwakilishi huyo alieleza kuwa katika utekelezaji 
wa kazi yao kama Mwangalizi wa Mfuko, wana 
majukumu mbalimbali yakiwemo uangalizi wa 
mali za Mfuko, kuhakikisha Meneja wa Mfuko 
anatumia njia au mbinu sahihi kukokotoa 
mahesabu ya thamani ya Mfuko sambamba na 
Waraka wa Makubaliano, na pia kuhakikisha 
viwango vya uwekezaji vinazingatiwa na 
kusaidiana na Meneja wa Mfuko katika 
kukusanya	fedha,	kuwafikia	wateja	pamoja	na	
kuwasaidia kuuza vipande vyao.

5.3 Mwakilishi wa Benki ya CRDB alisema 
kuwa katika kipindi cha mwaka wa fedha 
kilichoishia tarehe 30 Juni 2022, benki ya 
CRDB, kama Mwangalizi wa Mfuko wa Ukwasi, 
wameendeleza uangalizi wa mwenendo wa 
shughuli za Meneja wa Mfuko, utekelezaji wake 
na kuangalia changamoto kwenye uwekezaji.

5.4 Mwakilishi wa Benki ya CRDB alihitimisha kwa 
kuwathibitishia Wawekezaji wa Mfuko kwamba 
shughuli za uwekezaji kwenye Mfuko wa Ukwasi 
na wajibu wa Meneja wa Mfuko vimeendeshwa 
na kutekelezwa kufuatana na vipengele vya 
Waraka wa Makubaliano na kwamba maslahi 
ya wenye Vipande ndani ya Mfuko wa Ukwasi 
yanalindwa na kuzingatiwa ipasavyo.

6.0  TAARIFA YA MWAKA KUHUSU UKAGUZI  
WA HESABU ZA MFUKO WA UKWASI

6.1 6.1 Mwakilishi kutoka Shirika la 
Wahasibu la KPMG ambao ni Wakaguzi wa 
Mfuko aliwasilisha Muhtasari wa Taarifa kuhusu 
ukaguzi wa Hesabu za Mfuko kwa mwaka 
ulioishia tarehe 30 Juni, 2022. Alieleza kuwa 
Muhtasari wa Taarifa ya Hesabu za Mfuko 
zilizowasilishwa yaani Taarifa ya Mapato na 
Matumizi, Taarifa ya Urari wa Hesabu za Mfuko, 
Taarifa ya Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko na 
Taarifa ya Mtiririko wa Fedha umetayarishwa 
kutoka katika taarifa kamili ya ukaguzi ya Mfuko 
wa Ukwasi kwa kipindi cha mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni 2022.

6.2 Taarifa ilieleza kuwa Muhtasari wa taarifa 
ya hesabu za fedha hauoneshi taarifa zote 
kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya 
utoaji wa taarifa za kifedha (International 
Financial Reporting Standards (IFRS). Taarifa 
ya wakaguzi iliendelea kusema kwamba 
Muhtasari huu wa hesabu za kifedha pamoja 
na hii taarifa yao siyo mbadala wa taarifa 
kamili ya hesabu za kifedha iliyokaguliwa. Pia 
ilielezwa kwamba Muhtasari wa hesabu za 
kifedha pamoja na taarifa kamili ya hesabu 
zilizokaguliwa haijumuishi matukio au miamala 
baada ya tarehe za taarifa ya hesabu za fedha 
zilizokaguliwa.

6.3 Pia taarifa ilieleza kwamba maoni ya ukaguzi 
(audit opinion) yasiyokuwa na kasoro juu ya 
taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha 
za Mfuko yalitolewa kwenye taarifa ya tarehe 
27 Oktoba 2022 kwa mwaka wa fedha ulioishia 
tarehe 30 Juni 2022. Taarifa kwa mwaka wa 
fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2022 inajumuisha 
mambo mengine muhimu juu ya ukaguzi 
wahesabu za Mfuko. 

6.4 Mwakilishi huyo alihitimisha taarifa yake kwa 
kueleza kuwa majukumu yao kama wakaguzi 
wa hesabu za Mfuko ni kutoa maoni kama 
muhtasari wa hesabu za Mfuko unaendana na 
taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha na 
kwa mujibu wa taratibu zao za ukaguzi, ukaguzi 
ambao ulifanywa kwa mujibu wa viwango vya 
kimataifa vya ukaguzi (International Standards 
on Auditing–ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa), 
kuhusu “Kazi za kuripoti juu ya Muhtasari wa 
taarifa za fedha”.
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7.0 TAARIFA YA MWAKA KUHUSU HESABU ZA 
MFUKO WA UKWASI

7.1 Mkurugenzi wa Fedha na Mipango wa Kampuni 
ya Uwekezaji ya UTT AMIS aliwasilisha Taarifa 
ya Hesabu za Mfuko kwa kipindi cha mwaka wa 
fedha ulioishia tarehe 30 Juni, 2022.

7.2 Mkurugenzi aliwaomba wawekezaji kusoma 
taarifa kwa kulinganisha hali ya utendaji wa 
Mfuko kwa miaka miwili (2) iliyoishia mwezi 
Juni 2022 na 2021.

7.3 Ilielezwa kuwa Taarifa imegawanyika katika 
sehemu kuu nne, ambazo ni Taarifa ya Mapato 
na	Matumizi	 (Statement	 of	Profit	 or	 Loss	 and	
Other Comprehensive Income), Taarifa ya Urari 
wa Hesabu za Mfuko (Statement of Financial 
Position), Taarifa ya Mabadiliko ya Thamani ya 
Mfuko (Statement of Changes in Net Assets 
Attributable to Unit Holders) na Taarifa ya 
Mtiririko wa Fedha (Statement of Cash Flows).

7.4 Kwa upande wa Mapato na Matumizi, Taarifa 
ilieleza kuwa katika kipindi cha mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2022, jumla ya Mapato ya 
Mfuko yalikuwa Shilingi 51,786,000,000/= 
ikilinganishwa na Mapato ya Shilingi 
26,668,408,000/= kwa mwaka ulioishia tarehe 
30 Juni, 2021. Ongezeko hili linatokana na 
weledi wa meneja wa Mfuko katika kusimamia 
uwekezaji. Pia ilielezwa kuwa jumla ya Gharama 
za Uendeshaji kwa mwaka ulioishia tarehe 30 
Juni, 2022 ilikuwa Shilingi 8,903,487,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 3,875,338,000/= kwa 
mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2021, hivyo 
kufanya Mapato baada ya kutoa gharama 
za uendeshaji na kabla ya kodi kuwa Shilingi 
42,882,513,000/= ikilinganishwa na Mapato 
ya Shilingi 22,793,070,000/= kwa mwaka 
ulioishia tarehe 30 Juni, 2021. Kodi iliyotozwa 
na Serikali ilikuwa Shilingi 324,896,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 56,652,000/= kwa 
mwaka wa fedha 2021. Hivyo, Mfuko ulibaki 
na Faida Halisi (baada ya Kodi na Matumizi) 
ya Shilingi 42,557,617,000/= ikilinganishwa na 
Shilingi 22,736,418,000/= kwa mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2021.

7.5 Kwa upande wa Urari wa Hesabu za Mfuko, 
ilielezwa kuwa Rasilimali za Mfuko zilikuwa 
ni Shilingi 438,824,543,000/= mnamo tarehe 
30 Juni 2022 ikilinganishwa na Shilingi 
226,315,802,000/= tarehe 30 Juni 2021. 
Dhima za Mfuko zilikuwa na jumla ya Shilingi 
2,320,107,000/= mnamo tarehe 30 Juni 2022, 
ikilinganishwa na Shilingi 4,094,080,000/= 

tarehe 30 Juni, 2021. Kutokana na Taarifa 
hiyo, Thamani halisi ya Mfuko tarehe 30 Juni, 
2022, ilikuwa ni Shilingi 436,504,436,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 222,221,722,000/= 
tarehe 30 Juni 2021.

7.6 Katika Taarifa ya Mabadiliko ya Thamani ya 
Mfuko ilielezwa kuwa, Thamani ya Mfuko 
Mwanzoni mwa Mwaka wa fedha ulioishia 30 
Juni 2022 ilikuwa Shillingi 222,221,722,000/= 
ikilinganishwa na Shillingi 111,289,045,000/= 
Mwanzoni mwa Mwaka wa fedha ulioishia 30 
Juni 2021. Ongezeko kutokana na faida ya 
Mfuko kwa kipindi cha mwaka ulioishia Juni 
2022 ilikuwa ni Shilingi 42,557,617,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 22,736,418,000/= 
kwa mwaka linganishi ulioishia tarehe 30 Juni, 
2021. Kwa upande wa Miamala ya wenye 
vipande Mfuko ulifanya mauzo ya vipande 
vya Shilingi 543,031,923,000 ukilinganisha na 
mauzo ya vipande vya mwaka 2021 yalikuwa 
ni Shilingi 285,562,973,000 wakati ununuzi 
wa Vipande ulikuwa Shilingi 371,306,826,000 
ukilinganisha na mwaka wa fedha 2021 mauzo 
yalikuwa ni Shilingi 197,366,714,000.Hii 
ilipelekea ongezeko zaidi (net sales) kiasi cha 
Shillingi 171,725,097,000/= Kwa mwaka wa 
fedha ulioishia 30 Juni 2022 ikilinganishwa na 
Shilingi 88,196,259,000/= kwa mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2021. Kutokana na Mwenendo 
huo imepelekea mabadiliko ya thamani halisi 
ya Mfuko kwa mwaka ulioishia tarehe 30 
Juni, 2022, kuwa Shilingi 436,504,436,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 222,221,722,000/= 
kwa mwaka 2021.

7.7 Kwa upande wa Taarifa ya Mtiririko wa Fedha, 
ilielezwa kuwa fedha halisi iliyotokana na 
shughuli za uendeshaji kabla ya marekebisho 
ya mtaji kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 
2022, ilikuwa Shilingi 42,557,617,000/= 
ikilinganishwa na Shilingi 22,736,418,000/= 
kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni, 2021. 
Aidha fedha halisi iliyopatikana kutoka kwenye 
shughuli za Uendeshaji baada ya marekebisho 
ya mtaji na kodi ya Serikali ilikuwa Shilingi 
192,890,317,000/= ikilinganishwa na Shilingi 
70,917,564,000/= kwa mwaka wa fedha 2021. 
Miamala kwa wawekezaji ilipelekea ongezeko 
(net sales) la shilingi 171,725,097,000/= 
tarehe 30 Juni 2022 ikilinganishwa na shilingi 
88,196,259,000/= tarehe 30 Juni 2021. Matumizi 
hayo yalipelekea punguzo halisi la fedha kiasi 
cha Shillingi 21,165,220,000/= Mwaka wa 
fedha ulioshia 30 Juni 2022 ikilinganishwa na 
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ongezeko la Shillingi 17,278,695,000/= Tarehe 
30 Juni 2021. Aidha Mfuko ulikuwa na akiba 
ya Fedha kiasi cha Shilingi 22,108,999,000/= 
Mwanzoni mwa mwaka wa fedha 2022 
ikilinganishwa na Akiba ya fedha kiasi cha 
Shilingi 4,830,304,000/= Mwanzoni mwa 
Mwaka wa Fedha 2021, Hivyo kupelekea Mfuko 
kubaki na Akiba ya fedha kiasi cha Shilingi 
943,779,000/=, mwishoni mwa mwaka ulioishia 
tarehe 30 Juni, 2022 ikilinganishwa na Akiba 
ya fedha kiasi cha Shilingi 22,108,999,000/=, 
mwishoni mwa mwaka linganishi wa 2021.

8.0 TAARIFA YA MENEJA WA MFUKO KUHUSU 
UWEKEZAJI

8.1 Mkurugenzi wa Uwekezaji wa Kampuni ya UTT 
AMIS aliwasilisha Taarifa ya Meneja kuhusu 
uwekezaji katika kipindi cha mwaka wa fedha 
ulioishia tarehe 30 Juni, 2022.  

8.2 Taarifa ilieleza kuwa, Mfuko wa Ukwasi 
uliendelea kupata mafanikio makubwa katika 
Ukuaji wa thamani ya kipande na ukubwa wa 
Mfuko. Thamani halisi ya kipande iliongezeka 
kutoka	shilingi	281.9	hadi	kufikia	shilingi	321.9,	
sawa na faida ya asilimia 14.2 kwa mwaka. 
Ukubwa wa mfuko uliongezeka kwa shilingi 
billioni 218.8 kutoka shilingi bilioni 215.9 
mnamo Juni, 2021 hadi shilingi bilioni 434.7 
mnamo 30 Juni, 2022.

8.3 Taarifa ilieleza kuwa katika kipindi cha mwaka 
wa fedha 2021/22, UTTAMIS  kama meneja wa 
Mfuko alitumia uzoefu na weledi alionao katika 
kuhakikisha	 mfuko	 unafikia	 mgawanyo	 anuai	
wa rasilimali kwenye uwekezaji wake wenye 
kuleta tija huku akizingatia sera na miongozo 
mbalimbali inayotumiwa kwenye uwekezaji. 
Hadi	 kufikia	 tarehe	 30	 Juni	 2022	 mgawanyo	
anuai wa rasilimali za mfuko ilikuwa kama 
inavyoonyeshwa kwenye jedwali namba II. 
Mfuko wa Ukwasi umewekeza kiasi cha asilimia 
89.9 kwenye dhamana za serikali za muda 
mrefu, asilimia 10.0 kwenye amana za benki za 
muda maalumu na asilimia 0.1 kwenye amana 
za benki za muda mfupi. 

8.4 Faida ya Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi cha 
mwaka mmoja ulioishia Juni 2022 ilikuwa 
asilimia 14.2 ikilinganishwa na faida ya asilimia 
15.3 kwa mwaka 2021. Mambo mengine 
muhimu ya kuzingatia wakati wa kulinganisha 
faida za uwekezaji katika Mfuko wa Ukwasi na 
maeneo linganifu yalielezwa. 

8.5 Kuhusu pato la Taifa, meneja alisema kuwa 
Kwa mwaka 2021 uchumi ulikua kwa kiwango 
cha asilimia 4.9, ukilinganisha na kiwango cha 
asilimia 4.8 mwaka 2020. Hata hivyo kutokana 
na kuwepo kwa wimbi na athari mbaya za 
UVIKO-19 (COVID-19). Pato la taifa mwaka 
2020 lilishuka kwa asilimia 2.2. Kwa kipindi 
cha mwaka 2022, uchumi unakadiriwa kukua 
kwa zaidi ya asilimia 5.2 kutokana na shughuli 
mbalimbali za kiuchumi zinazoendelea nchini. 
Mtazamo wa ukuaji ni muhimu kwa mipango 
iliyosimamiwa na UTT AMIS na uchumi 
kwa ujumla kwani husaidia kudumisha na 
kuimarisha thamani ya uwekezaji nchini. 
Hali imara na stahimilivu juu ya mwenendo 
wa uchumi nchini ni muhimu kwa Mifuko ya 
uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na UTT 
AMIS na maeneo mengine ya uwekezaji nchini. 
Hata hivyo uchumi imara husaidia kutunza na 
kuimarisha thamani ya uwekezaji na huvutia 
wawekezaji ndani na nje ya nchi.

8.6 Hali ya mfumuko wa bei nchini kwa mwaka 
wa fedha ulioishia Juni 2022 ni asilimia 4.4 
ikilinganishwa na asilimia 3.6 iliyonakiliwa 
Juni 2021. Kwa kipindi hicho, mfumuko wa bei 
uliongezeka huku sababu kuu zikitajwa kuwa 
ni ongezeko la bei ya mafuta, vifaa vya ujenzi 
na vyakula (mahindi, ngano, viazi vitamu, 
mihogo na mchele). Hali ya uchumi nchini na 
mwenendo wa mfumuko wa bei ni stahimilivu 
kiasi ambacho kimewezesha wawekezaji 
kwenye mifuko ya uwekezaji kuwekeza kwa 
wingi. UTT AMIS inajitahidi kuwekeza kwenye 
maeneo yanayotoa faida shindani kuliko 
kiwango cha mfumuko wa bei.

8.7  Kuhusu Sekta ya benki, Meneja alieleza kuwa 
Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioisha tarehe 
30 Juni 2022 hali ya utendaji kwa sekta ya benki 
nchini imeendelea kuwa imara kwani jumla ya 
rasilimali na amana ziliongezeka. Ongezeko 
kwenye rasilimali ni shilingi trilioni 6.0 (asilimia 
15.1) kutoka shilingi trilioni 39.7 mwaka 2021 
hadi shilingi trilioni 45.7 mwaka 2022. Jumla ya 
amana kwenye benki iliongezeka kwa shilingi 
trilioni	 2.7	 (asilimia	 10.0)	 hadi	 kufikia	 shilingi	
trilioni 29.6 kutoka shilingi trilioni 26.9. Jumla 
ya	mikopo	 imefikia	shilingi	 trilioni	25.9	mwaka	
2022 ikilinganishwa na shilingi trilioni 21.4 
mwaka uliopita. Ubora wa rasilimali ambao 
unapimwa kwa uwiano wa mikopo isiyolipika 
na rasilimali kwa ujumla umeimarika kutoka 
asilimia 9.3 mwezi Juni 2021 hadi asilimia 
8.2 mwezi Aprili 2022. Kuendelea kuimarika 
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kwa sekta ya benki ni muhimu kwa mifuko ya 
uwekezaji wa pamoja na uchumi kwa ujumla 
kwani huduma zitolewazo na benki huchochea 
ufanisi kwenye uchumi.

8.8  Kuhusu Dhamana za Serikali ilielezwa kuwa 
Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioisha tarehe 
30 Juni 2022, Benki Kuu ya Tanzania kwa niaba 
ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano Tanzania 
ilipunguza kiasi cha dhamana za serikali za 
muda mfupi sokoni ikilinganishwa na mwaka 
uliopita. Kiasi hicho cha dhamana kilipunguzwa 
kwa takribani shilingi trilioni 0.3 (asilimia 13.6) 
kutoka shilingi trilioni 2.2 hadi shilingi trilioni 
1.9. Hata hivyo, Uhitaji wa dhamana za serikali 
za muda mfupi uliongezeka kwa asilimia 26.0 
(shilingi	 trilioni	 0.6)	 hadi	 kufikia	 shilingi	 trilioni	
2.9 kutoka shilingi trilioni 2.3 mwaka wa 2021. 
Aidha, kiasi kilichochukuliwa baada ya mnada 
kimeongezeka kwa asilimia 6.6 (shilingi trilioni 
0.1) kutoka shilingi trilioni 1.5 hadi shilingi 
trilioni 1.6 Juni 2022. Kwa kipindi hicho, kiasi 
cha dhamana za serikali za muda mrefu 
kilichouzwa kwenye soko la awali ni shilingi 
trilioni 3.3 ikilinganishwa na shilingi trilioni 3.0 
mwaka uliopita. 

8.9 Kiwango cha ushiriki kwenye minada hiyo 
kiliongezeka hadi shilingi trilioni 6.4 (asilimia 
33.3) ikilinganishwa na shilingi trilioni 4.8. 
Aidha kiwango kilichokubaliwa na Benki Kuu ya 
Tanzania baada ya mnada kilipunguzwa kwa 
shilingi trilioni 0.3 (asilimia 10.0) hadi shilingi 
trilioni 2.7 ikilinganishwa na shilingi trilioni 
3.0 mwaka 2021. Kwa kipindi cha mwaka 
mmoja hali ya ushiriki wa wawekezaji kwenye 
dhamana za serikali za muda mrefu ilikuwa 
kubwa ikilinganishwa na ushiriki kwenye 
dhamana za muda mfupi. Ongezeko hilo la 
ushiriki liliongezeka kutoka asilimia 7.8, mwezi 
Julai 2021 hadi asilimia 14.6 mwezi Mei 2022 
huku sababu kuu ikiwa ni kuongezeka kwa 
elimu ya uwekezaji hususani katika eneo hilo.

8.10  Kuhusu viwango vya Riba katika dhamana 
za serikali za muda mfupi zilipungua kutoka 
wastani wa asilima 3.6 mwezi Juni 2021 hadi 
asilimia 3.0 mwezi Juni 2022. Viwango vya riba 
jumuishi za mikopo katika benki za biashara 
ni asilimia 16.2 ikilinganishwa na asilimia 16.6 
kwa mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2021. 
Uwekezaji kwenye amana za benki kwa muda 
wa mwaka mmoja zilitoa faida ya asilimia 8.0 
ikilinganishwa na asilimia 8.6 mwaka 2021. 
Viwango vya hifadhi ya akiba kisheria vya 
Benki kuu kwa benki za biashara pamoja na 

punguzo la riba nchini viliendelea kuwa asilimia 
7.0 na 5.0. Mabadiliko ya riba katika soko la 
fedha na mitaji huathiri moja kwa moja thamani 
ya mifuko ya uwekezaji wa pamoja na uchumi 
kiujumla. Vivyo hivyo kuongezeka kwa riba 
sokoni hupelekea kuongezeka kwa thamani 
ya uwekezaji kwenye mifuko hususani pindi 
uwekezaji mpya unapofanyika.

8.11  Kwa kipindi cha mwaka mmoja kilichoishia 
mwezi Juni 2022, viwango vya kubadilisha 
fedha kati ya Shilingi ya kitanzania na fedha za 
kigeni vimeendelea kuwa stahimilivu. Thamani 
ya Shilingi kwa Dola moja ya Marekani ilikuwa 
imara na ya kuridhisha, ingawa ilipungua kidogo 
kwa asilimia 0.2 kutoka Shilingi 2,310.4 Juni 
2021 hadi Shilingi 2,315.7 Juni 2022. Uimara 
wa viwango vya kubadilisha fedha ni muhimu 
kwa mifuko ya uwekezaji wa pamoja na serikali 
kwa ujumla kwani inasaidia kutunza thamani 
ya rasilimali ambazo thamani yake ipo katika 
shilingi za kitanzania na kuvutia wawekezaji 
kutoka ndani na nje ya Tanzania.

8.12  Kuhusu Soko la Mitaji na dhamana, taarifa 
ilieleza kuwa kwa muda wa mwaka mmoja 
ulioisha mwezi Juni 2022 kumekuwa na 
viashiria chanya katika miamala na shughuli 
kwenye soko la mitaji na dhamana. Mwezi 
Februari 2022 soko lilianzisha Hatifungani ya 
benki ya NMB toleo la nne (4) yenye ukomo 
wa miaka mitatu (3) na faida ya asilimia 8.5. 
Hatifungani hiyo ilifanikiwa kupata ushiriki 
mkubwa mara mbili zaidi ya kiwango cha fedha 
kilichotarajiwa. 

 Kwa upande wa dhamana za serikali za muda 
mrefu, kuanzia mwezi Novemba 2021 Benki 
kuu ilianzisha utaratibu wa kutoa uwekezaji 
kwa mara ya pili (re-issue) kupitia soko la awali. 
Vilevile, mwezi Aprili 2022 Benki kuu ilipunguza 
viwango vya riba/faida kwenye dhamana 
hizo. Hivyo basi, kuanzishwa na kuwepo kwa 
ongezeko la ushiriki na miamala sokoni kunatoa 
viashiria na matarajio chanya kwa wawekezaji 
wa ndani, nje ya nchi na uchumi kwa ujumla.

8.13 Taarifa ya Soko la Upili kwa dhamana na 
Hatifungani zilizoorodheshwa ilionyesha kuwa 
Kiwango cha ushiriki kwenye eneo la dhamana 
za serikali na hatifungani za kampuni binafsi 
kimeongezeka ingawa viwango vya faida 
vimepungua ikilinganishwa na mwaka uliopita. 
Mauzo ya dhamana za serikali za muda mrefu 
yaliongezeka kwa shilingi trilioni 1.0 (asilimia 
45.4) kutoka shilingi trilioni 2.2 mwaka uliopita 
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(Juni 2021) hadi shilingi trilioni 3.2. Kwa kipindi 
kilichoishia tarehe 30 Juni 2022, thamani 
jumuishi ya mauzo kwa upande wa Hatifungani 
za kampuni binafsi zilipungua hadi shilingi 
bilioni 0.8 ikilinganishwa na shilingi bilioni 1.7 
Juni 2021. Hadi Juni 2022 kulikuwa na jumla 
ya kampuni mbili (2) zilizoorodheshwa zenye 
hatifungani zenye thamani ya shilingi bilioni 
104.8 ikilinganishwa na shilingi bilioni 120.0 
iliyonakiliwa Juni 2021. Aidha, Kiwango cha 
thamani kwa hatifungani za kampuni binafsi 
kilipungua kwa asilimia 12.6 kutokana na 
kuiva kwa hatifungani ya benki ya NMB (T3) 
na EXIM. Hatifungani zilizopo ni za benki ya 
NMB (T4), na Taasisi ya Mikopo ya nyumba 
kwa benki nchini (TMRC T1, T2 & T3).

8.14  Kuhusu Soko la Hisa taarifa ilionyesha kuwa 
hali ya mauzo ya Hisa na shughuli sokoni 
ilipungua kwa takribani shilingi bilioni 405.3 
(asilima 76.1) kutoka shilingi bilioni 531.9 
hadi shilingi bilioni 126.6 tarehe 30 Juni 2022. 
Vilevile, Ukubwa wa mtaji wa soko ulipungua 
thamani kwa shilingi trilioni 0.9 (asilimia 5.4) 
hadi shilingi trilioni 15.6 kutoka shilingi trilioni 
16.5.

 Katika kipindi cha mwaka mmoja kampuni 
zifuatazo zilitangaza na kulipa gawio; TCC 
(Tsh. 800.0), TPCC (Tsh. 390.0), TBL (Tsh. 
255), benki ya NMB (Tsh. 193.4), DSE (Tsh. 
100.6), na benki ya CRDB (Tsh. 36) kwa 
kila hisa. Hivyo basi, kwa wawekezaji wote 
waliowekeza kwenye kampuni tajwa walipata 
gawio sawa na maelezo hapo juu.

8.15  Taarifa ilionyesha kuwa hadi tarehe 30 Juni 
2022 jumla ya rasilimali kwenye mifuko ya 
uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na 
Taasisi	 ya	 UTT	AMIS	 imefika	 shilingi	 bilioni	
996.5 kutoka shilingi bilioni 612.8. Rasilimali 
ziliongezeka kwa asilimia 62.6 sawa na 
shilingi bilioni 383.7 ikilinganishwa na 
ongezeko la shilingi bilioni 197.5 iliyonakiliwa 
mwaka uliopita. Kwa kipindi chote hadi Juni 
2022 kumekuwa na muamko wa uwekezaji 
kwenye mifuko, hali iliyopelekea ongezeko 
kubwa la rasilimali. Meneja aliwahakikishia 
wawekezaji wake kuwa itaendelea kubuni 
na kuvumbua mianya na fursa za uwekezaji 
kadri inavyojitokeza katika soko ili kuongeza 
mapato na faida kwa wawekezaji. Lengo 
likiwa ni kuvuka matarajio ya wawekezaji kwa 
maendeleo yao na Taifa kwa ujumla.

9.0  MASWALI,  MAONI  NA MAJIBU
9.1 Wenye vipande waliuliza maswali 

pamoja na kutoa hoja zifuatazo:-
9.1.1 Pongezi nyingi zilitolewa kwa Bodi ya 

Wakurugenzi, Menejimenti na Wafanyakazi 
wa UTT AMIS kwa kusimamia mifuko vizuri 
na weledi wa hali ya juu na kuhakikisha faida 
inapatikana vizuri.

9.1.2 Mwekezaji aliomba ufafanuzi kutoka kwenye 
taarifa ya mwaka ya mfuko, hususani sehemu 
ya dondoo za kikao kilichopita mwaka 2021 
kwani taarifa hiyo haikuwa imesainiwa na 
mwenyekiti.

9.1.3 Kuhusu taarifa za kikao kilichopita, 
mwekezaji	 aliuliza	 ni	 hatua	 gani	 imefikiwa	
kwenye utekelezaji wa pendekezo lililotolewa 
mwaka jana (2021) la kuwepo kwa dawati la 
huduma za UTT kwenye matawi ya benki ya 
CRDB nchini kote kwa lengo la kusogeza 
zaidi huduma kwa jamii.

9.1.4 Mwekezaji aliuliza ni kwa nini taarifa ya 
hesabu ya mfuko inayopatikana kwenye 
taarifa ya mwaka haitoi taarifa zote? Vilevile, 
mwekezaji aliendelea kwa kuuliza sababu 
iliopelekea kuongezeka kwa gharama za 
uendeshaji kwa mwaka 2022 ikilinganishwa 
na mwaka 2021.

9.1.5 Ufafanuzi ulihitajika kuhusu mikakati 
aliyonayo meneja wa mifuko ili aendelee 
kutoa faida nzuri sokoni kwani hali ya soko 
kupitia viashilia vyake vinaonesha faida 
kwenye sehemu nyingi za uwekezaji nchini 
inapungua mwaka hadi mwaka. Mwekezaji 
aliendelea kutoa mfano kwa kurejea taarifa 
ya mwaka ya mfuko ukurasa namba 36 
jinsi mfumuko wa bei nchini unavyozidi 
kuongezeka pamoja na kupungua kwa 
viwango vya faida nchini.

9.1.6 Mwekezaji aliuliza ni kwa nini utaratibu wa 
malipo kwa mwekezaji alieuza vipande 
kwenye mfuko wa Ukwasi unachukua siku 
nyingi zaidi ya tatu (3) zilizoainishwa kwenye 
waraka wa makubaliano (offer document)?

9.1.7 Mapendekezo yalitolewa na wawekezaji juu 
ya kuwa na mpango wa kutoa mkono wa 
pole endapo mwekezaji akifariki, au utaratibu 
ukoje endapo mwekezaji atafariki.

9.1.8 Mwekezaji aliomba ufafanuzi kutoka kwa 
mwakilishi wa benki ya CRDB juu ya 
kutokuwepo kwa utaratibu wa kutumwa 
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pesa kwenda UTT kwa mpango wa kila mwezi 
(standing order.

9.1.9 Wawekezaji waliishauri bodi ya UTT iangalie 
njia mbadala ya mwekezaji kuuza vipande kwa 
njia ya simu.

9.1.10 Ufafanuzi ulihitajika juu ya tofauti iliyopo kati ya 
mapato na rasilimali.

9.1.11 Mwekezaji alishauri elimu ya uwekezaji 
hususani kwenye mifuko ya UTT itolewe    kwa 
wingi.

9.1.12 Ufafanuzi ulihitajika juu ya muundo wa UTT na 
je wafanyakazi hulipwa na serikali au UTT.

9.1.13 Mwekezaji alianza kwa kupongeza hali ya 
utendaji na kisha aliuliza, UTT inajipanga 
vipi na Watumishi housing, Taasisi ambayo 
imeanzisha mfuko wa uwekezaji wa pamoja 
(Faida Fund)

9.1.14 Mwekezaji aliomba maelezo juu ya utekelezaji 
wa vitambulisho kwa wawekezaji.

9.1.15 Mwekezaji aliomba maelezo ya kina juu ya 
mipango iliyopo ili kuepukana na wizi wa fedha 
kibenki na mitandao kiujumla.

9.1.16 Mwekezaji alitaka ufafanuzi juu ya utaratibu 
uliopo, endapo mwekezaji akitaka kuchukua 
mkopo kwenye taasisi za benki kwa dhamana 
ya uwekezaji wake kwenye mifuko.

9.1.17 Wawekezaji walitoa ushauri na mapendekezo 
juu ya namna nyingine nzuri ya kuongeza 
rasilimali au ukubwa wa mfuko kama hali ya 
ongezeko ilivyo nzuri mwaka 2022. Walishauri 
idadi ya wawekezaji ichapishwe kwenye 
makablasha ya mwaka, meneja afanye juhudi 
ili	 kuwafikia	 watanzania	 waishio	 nje	 ya	 nchi	
(diaspora), Meneja kuitumia na kushirikiana 
na benki ya NMB na nyinginezo na UTT AMIS 
itumie watu maarufu na vikundi kwenye jamii ili 
kuwafikia	watu	wengi	zaidi.	

9.1.18 Maelezo yalihitajika juu ya faida ya asilimia 
14.2 iliyopatikana mwaka 2022, faida hii ni ya 
muda gani na huwekwa wakati gani kwenye 
uwekezaji wa kila mwekezaji. Mwekezaji 
aliendelea kuuliza juu ya kigezo cha ufanisi 
je ni nini maana yake, na kinapatikana kwa 
kutumia njia gani?

9.1.19 Mwekezaji alishauri UTT iangalie maeneo 
mengine ya uwekezaji kama vile kwenye sekta 
ya nishati na mawasiliano?

9.1.20 Ufafanuzi ulihitajika juu ya utaratibu uliopo wa 
kuhamisha uwekezaji kutoka mfuko wa Ukwasi 

kwenda mifuko mingine. Mwekezaji aliuliza ni 
kwa nini namba za bure za mawasiliano (toll 
free) za UTT hazipokelewi?  

9.2 Wawakilishi wa Kampuni ya Uwekezaji 
ya UTT AMIS walitoa ufafanuzi na kujibu 
maswali kama ifuatavyo:-

9.2.1 Pongezi zilipokelewa na Meneja wa mfuko 
na kuahidi kuendelea kusimamia kwa weledi 
na maarifa ili kuwaletea faida zaidi katika 
uwekezaji wao.

9.2.2 Kuhusu kutokuwepo kwa saini ya Mwenyekiti 
kwenye dondoo za mkutano uliopita mwaka 
2021. Ufafanuzi ulitolewa na mwakilishi wa UTT 
AMIS akasema, utaratibu wa kusaini taarifa 
hiyo ni baada ya kuletwa kwenye kikao cha 
mwaka ili wawekezaji wazipitie, waziidhinishe 
na kisha Mwenyekiti kusaini.

9.2.3 Kuhusiana na utoaji wa elimu na kuwepo kwa 
huduma za UTT AMIS kwenye matawi yote 
ya benki ya CRDB nchini. Mwakilishi kutoka 
benki ya CRDB alieleza ushirikiano uliopo kati 
ya benki na UTT AMIS kwani wameshaanza 
kutoa elimu kwa wafanyakazi wa benki nchini 
kote kwa njia ya mtandao (video conference) 
na hivyo huduma zinapatikana kwenye matawi 
yote ya CRDB nchini kote.

9.2.4 Kuhusu suala la kutokuwepo kwa taarifa yote 
kwenye taarifa ya mwaka ya mfuko hususani 
kwenye taarifa ya hesabu sambamba na 
swala la ongezeka la gharama za uendeshaji. 
Mwakilishi alisema taarifa hiyo imeandaliwa 
kwa kufuata viwango vya kimataifa vya utoaji 
taarifa za kifedha (Internation Financial 
Reporting Standards (IFRS)). Hata hivyo, 
mwakilishi aliwashauri wawekezaji watembelee 
tuvuti ya UTT ili wapate makablasha yenye 
taarifa zenye mchanganuo na rejea kwa kina 
(Notes to the Financial Statements). 

9.2.5 Kuhusu kuongezeka kwa gharama za 
uendeshaji, alieleza sababu ni kuongezeka 
kwa rasilimali au ukubwa wa mfuko kwa mwaka 
2022 ikilinganishwa na mwaka 2021 jambo 
hilo lilipelekea kuongezeka kwa gharama. 
Aidha, Kiwango cha kutoza gharama kisheria 
kinategemea ukubwa wa mfuko. Aliendelea 
kwa kuwahakikishia wawekezaji kuwa gharama 
hizo zimezingatia viwango vilivyopo kwenye 
waraka wa wakubaliano (Trust Deed).kwa 
kuzingatia faida kwa wawekezaji 

9.2.6 Kuhusu mikakati dhidi ya mfumuko wa bei 
na kupungua kwa viwango vya faida kwenye 
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soko la mitaji na dhamana. Mwakilishi alisema 
UTT AMIS daima hujitahidi kuwekeza na 
kutoa faida ambayo ni kubwa kuliko kiwango 
cha mfumuko wa bei. Mwakilishi aliwatoa 
wasiwasi wawekezaji kuwa hali ya mfumuko 
wa bei nchini Tanzania ni stahimilivu na nzuri 
ikilinganishwa na mataifa mengine fanani hivyo 
basi wawekezaji waendelee kuiamini UTT 
AMIS. Mwakilishi alirejea takwimu za faida kwa 
mwaka 2022 ni asailimia 14.2 ikilinganishwa 
na mfumuko wa bei wa asilimia 4.4. Kuhusu 
kushuka kwa viwango vya faida alisema, 
utaratibu wa mabadiliko ya viwango vya 
faida sokoni hugunduliwa na husababishwa 
na mvutano wa faida na uwepo wa fursa 
za uwekezaji ikilinganishwa na mahitaji na 
msukumo wa uwekezaji (demand and supply). 
Hivyo basi, kilichosababisha kushuka kwa 
viwango hivyo ni nguvu za soko na sio Benki 
kuu kama wengi wanavyosema. Mabadiliko 
hayo katika soko ni hali ya kawaida na ni afya 
katika shughuli za uwekezaji sokoni.

9.2.7 Kuhusu ufafanuzi wa ucheleweshwaji wa 
malipo pindi wawekezaji wanapotoa pesa 
au kuuza vipande. Mwakilishi aliomba radhi 
kwa wawekezaji waliopatwa na adha hio, 
kisha akasema utaratibu ni ule ule hufanyika 
ndani ya siku tatu (3) za kazi tangu UTT AMIS 
itakapopokea	 maombi	 hayo	 ofisini	 au	 kupitia	
barua pepe. Mwakilishi aliendelea kusema UTT 
AMIS ipo kwenye matazamio ya kuendelea 
kuboresha huduma hii na alikiri kupokea 
mapendekezo mbalimbali likiwemo la kutuma na 
kutoa uwekezaji kwa kutumia simu ya mkononi 
(mobile wallet) yote hayo yamepokelewa na 
UTT AMIS inaahidi kuyafanyia kazi.

9.2.8 Kuhusu mrithi endapo mwekezaji amefariki. 
Mwakilishi kutoka UTT AMIS alieleza kuwa 
wakati wa ufunguzi wa akaunti ya uwekezaji, 
mwekezaji anatakiwa kuweka jina au majina 
ya warithi ili ikitokea amefariki mrithi aendelee 
au atumie uwekezaji huo. Endapo mwekezaji 
hakumtaja mrithi au warithi basi UTT AMIS 
itafuata maelekezo ya mahakama. 

9.2.9 Ufafanuzi ulitolewa na mwakilishi kutoka benki 
ya CRDB kuhusu huduma ya utoaji wa pesa 
mfululizo kwa mpango wa kila mwezi kwa 
ridhaa ya mteja (standing order). Mwakilishi 
alisema kwa sasa wawekezaji wanaweza 
kuomba huduma hiyo na aliwashauri kutumia 
huduma ya benki kwa mtandao (internet 
banking) huduma ambayo wataifanya wao 

wenyewe	bila	 kufika	 tawini	 kwa	 kutumia	 simu	
janja au vifaa vingine.

9.2.10 Ufafanuzi ulitolewa kwa wawekezaji kuhusu 
ushauri uliotolewa wa kuuza na kupata malipo 
ya vipande (repurchase) kwa njia ya mitandao 
ya simu za mkononi. Mwakilishi alisema, kwa 
sasa UTT AMIS inaendelea na utaratibu wake 
wa kulipa maombi ya kuuza vipande kwa njia 
ya benki. Aidha, mwakilishi aliwashukuru 
wawekezaji kwa michango na ushauri wao na 
aliahidi kupokea ushauri huo na UTT AMIS 
itaendelea kulitazama swala hilo kwa kuzingatia 
usalama wa fedha na thamani. 

9.2.11 Kuhusu ufafanuzi wa mapato na rasilimali, 
mwakilishi alitoa maelezo kuwa mapato ni 
fedha iliyozalishwa kwenye mfuko kutokana na 
shughuli za uwekezaji au shughuli nyinginezo 
wakati Rasilimali ni jumla ya fedha au mali zote 
katika mfuko.

9.2.12 Suala la utoaji wa elimu ya mfuko kwa 
watanzania, ufafanuzi ulitolewa kuwa Meneja 
wa mfuko anafanya jitihada kubwa kuhakikisha 
elimu	 ya	 mifuko	 ya	 UTT	 AMIS	 inawafikia	
watanzania wengi ili waweze kunufaika 
na mifuko. Mpaka sasa meneja amekuwa 
akifanya matangazo ya mifuko na faida zake 
kupitia redio mbalimbali, kuhudhulia semina na 
vikao vya wadau mbalimbali, Magazeti vilevile 
kupitia mitandao ya kijamii na vyombo vingine 
vya Habari. Hii yote ni kuhakikisha UTT AMIS 
inawafikia	watanzania	kwa	ujumla	wao	waweze	
kunufaika na Mifuko ya uwekezaji wa pamoja.

9.2.13 Kuhusu muundo wa UTT AMIS na ulipaji 
mishahara kwa wafanyakazi, mwakilishi alitoa 
ufafanuzi kuwa UTT AMIS ni Taasisi ya serikali 
iliyopo chini ya wizara ya fedha na mipango. 
Fedha za uendeshaji wa Taasisi hii hupatikana 
kwa utaratibu wa kutoza gharama za uendeshaji 
(management fee) kwenye mifuko na huduma 
sambamba na viwango vilivyopo kwenye 
waraka wa makubaliano (Trust Deed).  Aidha, 
kupitia utaratibu huo UTT AMIS (Meneja) 
hupata fedha zinazosaidia kuendesha na kulipa 
wafanyakazi pamoja na matumizi mengine. 
Mwakilishi aliendelea kusisitiza kuwa gharama 
zote zinazotozwa kwenye mifuko zipo kisheria 
kama ilivyoainishwa kwenye waraka na ikitokea 
kuna gharama zaidi ya uwezo wa mfuko basi 
kiasi hicho hulipwa na meneja (UTT AMIS).

9.2.14 Kuhusu suala la vitambulisho au kadi za 
kieletroniki kwa wawekezaji, ufafanuzi 
ulitolewa kuwa UTT AMIS imeanza mchakato 
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wa kuboresha utambulisho na taarifa kwa 
wawekezaji wake na kwa sasa zoezi la kutoa 
vitambulisho lipo tayari. Aidha, mwakilishi 
aliwakaribisha wawekezaji kujaza fomu za 
maombi ya kitambulisho kwa mwekezaji 
atakaehitaji. 

9.2.15 Kuhusu suala la kuwepo kwa mfuko uitwao 
Faida (Faida fund) ulioanzishwa na Taasisi ya 
Watumishi housing, mwakilishi alisema sekta 
ya uwekezaji hususani kwenye mifuko ya 
uwekezaji wa pamoja na uchumi kwa ujumla, 
Taasisi au kampuni za usimamizi wa mifuko 
(fund managers) wanatakiwa wawe wengi 
ili iwe chachu na afya kwa uchumi. Aidha, 
aliongeza kwa kusema meneja wa mifuko 
wakiwa wengi husaidia kuleta hali ya ukwasi, 
faida na ushindani sokoni. Mwakilishi alimalizia 
kwa kusema Taasisi ya Watumishi housing ni 
Taasisi ya serikali kama UTT AMIS ilivyo na 
wanashirikiana katika maeneo mbalimbali na 
hivyo, wawekezaji ndio watakao chagua yupi 
anafaa ikilinganishwa na mwingine. 

9.2.16 Kuhusu wizi, mwakilishi alisema swala hilo 
HALIPO NA HALIJAWAHI KUTOKEA. Alisema, 
tangu mwaka 2005 hakujawahi kuwa na tatizo 
hilo kwa sababu ya kuwepo kwa mifumo mahiri 
ya kupokea na kulipa fedha za wawekezaji. 
Aidha, muundo huu kwenye mifuko unasaidia 
sana kutofautisha na kutenganisha majukumu 
kati ya UTT AMIS, benki (CRDB), mkaguzi 
(auditors) na wadau wengine hii hurahisisha na 
kuleta ufanisi katika utendaji. 

9.2.17 Ufafanuzi ulitolewa juu ya namna faida na 
utoaji fedha kwenye uwekezaji. Mwakilishi 
alisema kiwango cha faida hutokana na 
shughuli za uwekezaji na hali ya soko na 
endapo mwekezaji akitoa fedha basi kiasi 
hicho hupunguza idadi ya vipande vyenye 
thamani sawa na fedha y. Mwakilishi alirejea 
jedwali namba moja (I) akasema kwa mwaka 
2022 faida ni asilimia 14.2 hii inamaanisha kwa 
mwekezaji aliewekeza kwa kipindi tangu tarehe 
moja Julai 2021 hadi 30 Juni 2022 bila kutoa 
wala kuongeza amepata faida hiyo. Aidha, kwa 
uwekezaji wa shilingi milioni kumi (10.0) faida 
ya asilimia 14.2 ni sawa na ongezeko kwenye 
mtaji la kiasi cha shilingi milioni moja na laki 
nne na ishirini elfu (1,420,000). Kiasi hiki cha 
faida kinawekwa na ni jumuishi (cumulative) 
kwenye mtaji kwa kila siku kulingana na 
utendaji wa soko kwa siku husika. Endapo 
mwekezaji atataka kiasi chochote cha pesa 

siku yoyote tangu awekeze ni ruksa kuchukua, 
alete maombi ya kutoa fedha na UTT AMIS 
itamlipa ndani ya siku tatu za kazi. Kuhusu 
kigezo cha ufanisi, alitoa maelezo kuwa hiki ni 
kiwango cha faida sokoni ambacho mfuko wa 
ukwasi hulinganishwa nacho. Aidha, alisema 
kiwango cha kigezo linganishi ni faida kwenye 
dhamana ya serikali ya miaka saba (7) ambapo 
kwa mwezi wa sita (6) tarehe 30 mwaka 2022 
kiwango hicho ni asilimia 9.3 ikilinganishwa na 
asilimia 14.2 ya mfuko wa Ukwasi.

9.2.18 Kuhusu kutopokelewa simu kwa namba za 
bure za huduma kwa wawekezaji. Mwakilishi 
aliwaomba radhi wawekezaji waliokumbwa 
na adha hiyo na alisema watalifanyia kazi ili 
kuboresha zaidi. 

9.2.19 Kuhusu diaspora, yaani watanzania waishio 
nje ya nchi. Mwakilishi alieleza kwa sasa 
wawekezaji hao wanashiriki uwekezaji kwenye 
mifuko kwa njia ya barua pepe hususani kwenye 
kukamilisha usajili wao na pindi wanapotaka 
huduma ya kuuza vipande (repurchase). Aidha, 
benki ya CRDB ambae ni mwangalizi wa 
mifuko pamoja na benki zingine zina huduma 
ya kibenki inayowawezesha kuwekeza pesa 
moja kwa moja (system intergration) kwenye 
uwekezaji wao kwa kutumia mtandao (internet 
banking). Aidha, elimu kwa wawekezaji hao 
hutolewa kwa njia ya mtandao, mikutano kwa 
video (video conference) pamoja na simu za 
mkononi (whatsap call)

10.   KUFUNGA MKUTANO

Kwa kuwa hakukuwa na masuala zaidi ya kujadili, 
Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Kampuni ya 
Uwekezaji ya UTT AMIS aliwashukuru Wawekezaji wote 
kwa kuhudhuria katika Mkutano huo. Pia aliwahakikishia 
ya kuwa mawazo na mapendekezo yaliyotolewa katika 
Mkutano yatazingatiwa na yale yanayowezekana 
yatatekelezwa. Mwisho aliwatakia heri ya sikukuu za 
Krismasi na Mwaka Mpya 2024. Mkutano ulifungwa saa 
6:09 mchana.

         ................................... ..................................

        MWENYEKITI             KATIBU 
   

    ....................................

                            TAREHE
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KIAMBATISHO “A”

ORODHA YA WAWEKEZAJI WA MFUKO WA UKWASI WALIOHUDHURIA
KWENYE MKUTANO MKUU ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA
KIMATAIFA JULIUS NYERERE, DAR ES SALAAM TAREHE 19 NOVEMBA 2022

S/NO JINA LA MWEKEZAJI
1 ABDILLAH HASSAN MOHAMED
2 ABEID MUSTAFA MAWAKA
3 ABIGAIL ANGELUS MAKUA
4 ABISSAY HUSSEIN NDAKI
5 ABRAHAMU MAGODA NZOWA
6 ABUBAKARI MUSSA KIBUNYUNYA
7 ADA AHMEDI MAPONMDELA
8 ADAM IDDY URASSA
9 Adela Elibariki Lyimo
10 ADELAIDA NDESOLO RIMISHO
11 ADELINA ALPHONCE KANINKA
12 ADVENTINA MARY LWAKATARE
13 AEA CROWDFUNDING
14 AGAPE AMADEUS KAMAGENGE
15 AGNES HENRY MAKULE . .
16 AGNES LAWRANCE CHIBWANA
17 AGNES NGOLLE NYONI GODDA
18 AGNES PONERA KONDOWE . .
19 AIDAN ADRIANO
20 AIDELY STEPHAN CHAWALA
21 AISHA HASSAN WAZIRI
22 AISHER MOHAMED KIRAVU
23 AIZECK ANDREW KALAGO
24 ALBERT ANACLET IKONJE
25 ALBERT BENSON KIMARO
26 ALBERT ERNEST SWAI
27 ALBINA BENEDICT MINDE BURRA
28 ALEX ALEXANDER MASENENE
29 ALEX JEREMIAS KOBALYENDA
30 ALEX MATUNGWA NDUNGURU
31 ALEXANDER LUGATONA KYARUZI
32 ALFRED WILLIAM MALLE
33 ALI ZUHERI ALI
34 ALICE ABRAHAM KAAYA
35 ALICE DAVID SHIMO
36 ALINANUSWE ABEL NTONDO
37 ALLAN LUKA MWAIGAGA

38 ALLY KOMBO ALLY . .
39 ALLY SAIDI KHATIBU
40 ALMA BAZIL KISAMO
41 ALPHA PETER SHAYO
42 ALPHONCINA PHILIP KAGAIGAI
43 AMANI ALPHONCE SHAYO
44 AMANI ELIAS SHAYO
45 AMANI MATUTU MAHUNDA
46 AMBROSE ARBOGASTI ASENGA
47 AMBROSE PAUL KIWERA
48 AMIDA EZEKIEL MASSAWE
49 AMINA OMARI SHARIFF
50 AMINA ZUBERI NGWERE
51 AMIRALI HASSANALI ALARAKHIA
52 AMON AMBAKISYE KABISA
53 ANABEL ALLEN SALAITA
54 ANACLETUS  PAUL SANGARYA
55 ANAEL ELIPHAS AKYOO
56 ANESI SATOKI MAHENGE
57 ANETH TELESPHORE BIDEBERI
58 ANGANILE BERNARD KALINGA
59 ANGEL LUCAS MNABI
60 ANGELA PETER MAPUNDA
61 ANGELLA MAPUNDA NDUNGURU
62 ANIN MWIRISHE ULOMI
63 ANNA ALBERT MUSHI
64 ANNA JONASAI MAPHOLE
65 ANNA KALWALA MTELEKA
66 ANNAMARIA EDWARD MWAMYALLA . .
67 ANNAMARY LAUREAN MGANGA
68 ANNE EUNICE AMBROCE LUGENGE
69 ANNENY BERNARD NAHUM
70 ANNES ANDREA MWALONGO
71 ANOINTING SILVESTER NDAMKA
72 ANSILA BAZIL KISAMO
73 ANTHONY GERALD TARIMO
74 ANTHONY MENARD KAPYALI
75 ANTONIETA JOHN MBWAGAI
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S/NO JINA LA MWEKEZAJI
76 ANTONIETA JOHN MBWAGAI
77 ARAFA ATHUMANI ALLY
78 ARAFA MPINGA MSAFIRI
79 ARBOGAST ZACHARIA MSANGAWALE . .
80 ARDEN MOGERE RATUMO
81 ARISTODI FREDERICK NDESUO
82 ASHA CHANDE ALLY
83 ASHA KHALFANI MZIRAY
84 ASIA JUMA LASHIKONI
85 ASIA YUSUPH LASHIKONI
86 ATHANASIUS METHOD MUHANUZI
87 ATILIO MUSSA MLAWA . .
88 ATION CENTER SAVINGS AND CREDIT COOPER

89 ATWIDIKE NDZAO DAVID
90 AUDA PONELA KILAGWA
91 AUGUSTIN JACKSON MANJI
92 AVEDIUS MFURUKI SEVERINE
93 AVITHA CALLYSTUS KAHEMBE
94 AZMARA IBRAHIM LUBAWA
95 BAHARI BEACH MAJIRANI
96 BAKARI OTHMANI HASSANI
97 BARAKA ELIAS SENGUNDA
98 BARAKA EZROM MOSHI
99 BARAKA ZYOLA SOTE
100 BAZILA RICHARD BURETTA
101 BEA YUSUPH KATUNDU
102 BEATRICE PARMENAS KISIMBO
103 BEATRICE SIMON KALEMBO
104 BEATUS JOHN KILAWE
105 BEATUS PETER SEGEJA
106 BENEDICTA TRAEL MALLYA
107 BENEDICTO RENATUS RAPHAEL
108 BENSON GILLEARD NKINI
109 BENSON LUGOBI NALLYA
110 BERNADETHA NDITI BUHOLO
111 BERTHANEEMA WILHELIM MLAY
112 BERWIN ANDREW SENGO
113 BETILDA NGELEJA LUBEJA
114 BETTY ERINEST MALLALE
115 BETTY NEBU KANZA
116 BETTY RICHARD MALLE
117 BILAL MBURA MLELI
118 BLANDINA MATABA CHECHE . .

119 BLESSILA ANTHONY SITTA
120 BONAVENTURA HERMAN TARIMO
121 BONIPHACE NYOLELA IDINDILI
122 BONIVENTURE KESSY MALLUGU
123 BOOKER MKONOMMWE MASAMBAJI
124 BRENDA JOSHUA KILEO
125 BRIAN JUDE MNDEME
126 BRIDGET CHRISTABEL IJUMBA
127 BRIGHTON DONALD JOSEPH
128 BRIGHTON SADIEL KASILO
129 BRYCESON ALISILE MWAKIBETE
130 BUTTU ABDULRAHAMAN MSAMI
131 CALVIN POKEA URASSA
132 CARMEN GABRIANA CALVIN URASSA
133 CAROLINE FRANCIS MOLLEL
134 CAROLYNE-RUTH JACKOB MURO
135 CATHBERT NICHOLAUS MERO
136 CATHERINE JOACHIM MUSHI
137 CATHERINE JONATHAN MUTAGURWA
138 CATHERINE MOHAMED RUTENGE
139 CECILIA CHRISTOPHER MHINA
140 CECILIA ROMAN AKARO
141 CECILIA TANGALIOLA MPOTA
142 CESILIA JUSTINE MOSHA
143 CHAMPION WOMEN GROUP
144 CHARLES MAYENGA NGASSA
145 CHAWAKIM CO-OPERATIVE SOCIETY LTD
146 CHEKA CHAGGE MWAMBUNGU
147 CHIGURU JOSIAH RUSANYU (Rep. Chigu)
148 CHIMPAYE KASASE MARANGO
149 CHRISTER DANIEL MALEKELA
150 CHRISTIAN ALPHONCE MALINGANYA
151 CHRISTIAN SIGISBERT MARANDU
152 CHRISTINA DAUDI KIMARO
153 CHRISTINA OTHMAN HAULE
154 CHRISTINE NANYIKA HAMZA
155 CHRISTOPHER CHRISTOPHER MWAKAJUMBA
156 CHRISTOPHER DUNNY MMBAGA
157 CHRISTOPHER JOACHIM MAHOO
158 CLEMENT LAWRENCE KAMULI
159 CLEOTILDA CASTOR TEMBA
160 COLLINS FRANCIS KIMARO
161 COLMAN DOZITTE MSOFFE
162 COMFORT MUGISHA BLANDES
163 CRDB INSURANCE BROKER LTD
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164 CYPRIAN JOSEPH FUNUGURU
165 DALAWIDA EMMANUEL SAYI
166 DAMARIA MADUKA NG’WIHENDI . .
167 DAMIANO KALISTI MUHALE
168 DANFORD PHILIPO KASAWARA
169 DANGER FAUSTINE NZEMYA
170 Daniel Adolf Olomi
171 DANIEL ARON MALEKELA
172 DANIEL MOSSES MGHANGA
173 DANIEL MUGISHA MUGIZI
174 DANIEL PHILIP MMARI
175 DANSON FRANK KASALA
176 DAR RAPID TRANSIT AGENCY
177 DATIVA AUGUST MALLE
178 DAVID ANDIE MWAIBULA
179 DAVID GODFREY MACHANGE
180 DAVIS NATHANIEL ROSSAN. MJEMA
181 DEBORA  FRANK MWENGA
182 DEBORAH ROBERT NGAJILO
183 DEMETRIA KOKULAMUKA NGILWA
184 DENIS VINCENT NGAILA
185 DEODATUS GEOFREY UNGELE
186 DEOGRATIUS CHACHA MAKORI
187 DEUS CELESTINE MUSHI
188 DHUKFIL ISSA WAHICHINENDA
189 DIANA EDWARD MASALLA
190 DIANADET DAUDI MILELE
191 DICKSON SAMWEL MPEMBA
192 DICKSON ZAKARIA MROKI
193 DIDAS KAMAZIMA MUTABINGWA
194 DINA LAMECK JOSEPH
195 DING’DANG’ ONYANGO
196 DISMAS RAPHAEL NTABINDI
197 DOMINA SAMWEL RUTAMBUKA
198 DOMINATHA FREDRICK ISHENGOMA
199 DOMINIC GALIUSA MKEMANGWA
200 DOMINICA ATILLIO MIHALE
201 DONALD ANDREW OGONGA
202 DONAT TUMAINI MOSHA
203 DONATHA ATILIO KANGALAWE
204 DORCAS GEORGE MSUYA
205 DORIS ROBERT CHAGULA
206 DOROTHY RAPHAEL BESHA . .
207 DOROTHY WILLIAM MALUNGA

208 ECKLIAH MICHAEL MBAIGWA
209 EDDA ABDALLA KONDO
210 EDEN MATHEW TARIMO
211 EDGAR ANTON RWAMUHURU
212 EDGAR RWEZAURA MUSHOKOLWA
213 EDITH ANDREW MROSO TARIMO
214 EDITH EDSON WAKARA
215 EDITH JONATHAN KYUNGAI
216 EDMUND KASANGO MUNYAGI
217 EDMUND MWOMBEKI NKUBA
218 EDSON LEONARDS KHAMENE
219 EDWARD ALEX NGALAWA
220 EDWARD JACKA LUSALA
221 EDWARD PETER MASEBU
222 EDWARD PIUS NGOWI
223 EDWIN ELIFURAHA MREMA
224 EDWIN EVANS MREMA
225 EGEJN HARMAS KIWIA
226 ELAINE JOEL KABYEMERA
227 ELECTOR ALBERT KILUSUNGU
228 ELIABU RASHID JOHN
229 ELIAKIM ELIAS ERASTO
230 ELIAS AMBILIKILE KILEMBE
231 ELIEZERI ELIAMINI MWANGA
232 ELIFADHILI ELINEEMA MGONJA
233 ELIMINA HURUMA TUNGE
234 ELISANTE PETER ALBIN
235 ELIUD JONATHAN TENGA
236 ELIZABETH ANANIDZE MUNGONGO
237 ELIZABETH ERNEST LYIMO
238 ELIZABETH GODWIN MAHENGE
239 ELIZABETH KAILO SIWALE
240 ELIZABETH MREMA
241 ELIZABETH NKWABI KILIMO
242 ELIZABETH SAIMON MARTINE
243 ELLAH PETER MASSAWE
244 ELLY JOAS MANNENTO . .
245 ELVIN DAVID KASSUNGA
246 EMANUEL ANDREW SINAMTWA
247 EMANUEL DICKSON SICHONE
248 EMIL FELIX KOSAMU
249 EMMA JOAB MANGESHO
250 EMMANUEL GASHI BAKILANA
251 EMMANUEL JACKSON SANGE
252 EMMANUEL JAMES BWANA
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253 EMMANUEL NYAMIKINDO MATAGE
254 EMMANUEL VICTOR MSAKI
255 EMMY JOSEPH GACHUMA
256 ENGELBERT LINUS CHUWA . .
257 EPIPHANIA GASPAR MOSHA
258 ERIC MWANJOKA DAVIES
259 ERICA CHARLESTINO MWIHAVA
260 ERICK EMMANUEL NTIBA
261 ERICK FRANCIS SAUWA
262 ERICK MULOKOZI BARONGO
263 ERICK PRIMUS KASHONDA
264 ESTER ELIAS KAHABI
265 ESTHER ELIAS IKOMBA
266 ESTHER ELIAS LUAMBANO
267 ESTHER KABADI NYAWAZWA
268 ESTHER MARTIN SIMBA
269 ESTHER THEODOSIA KILONZO MANI
270 EVALINE SAPOMA NYANDORO
271 EVALYNE AMINIEL OMARI
272 EVANCE ERNEST GYUNDA
273 EVELYNE KOKU KAHATANO
274 EZRA MATHEW IKOMBA
275 FABIAN URBAN MAYAYA
276 FADHILA ANYELWISYE SAIDI
277 FADHILI PLASIDO KOMBE
278 FADHILINA HASSAN MDEE
279 FAHAD ABDALLAH MWAKAJE
280 FAITH JOSHUA PHINIAS
281 FAITH NAKI ZIHIRWA
282 FARAJA ABEL MAJALIWA
283 FARIDA SEBASTIAN MASALU
284 FARISHA HASSAN KHALIFA
285 FATHIYA MUSA ABASI
286 FATUMA MUHIDDIN KIMARIO
287 FAVOUR BENEDICT MASELLE
288 FELISTA DOMINICK MASAWE
289 FELISTA JOEL MWASONGWE
290 FELISTER FREDSON MANDE
291 FII LAURA PENDAELI
292 FILBERT NDEKARISHO BERNARD
293 FIONA MARIA TARIMO
294 FLORA DANIEL URONU
295 FLORA JACKSON MWAIJELE
296 FLORA NYABASAMBAPETER

297 FLORA RAPHAEL MREMA
298 FLORENCIA COSMAS MAGANGA
299 FLORENCIA KEMMILEMBE KARUGENDO
300 FLORIGE ANGELO LYELU
301 FRANCIS EXAVERY BADUNDWA
302 FRANCIS JOSEPH COSMAS
303 FRANCIS JOSEPH NYERERE
304 FRANCIS LUCAS MNABI
305 FRANCISCA FELIX MASIKA
306 FRANCISCA SYLVESTER SWAI
307 FRANK ALFONSE DUBI
308 FRANK CHARLES MOSHA
309 FRANK ELIA KADUMA
310 FRANK JOHN JEROME
311 FRANK MMBANDO
312 FRANSIS DAWSON LUYANJI
313 FRED ABDUL MPILI
314 FREZA MLWAFU BWALYA
315 FRIMIN SALIA PAUL
316 FRUMENCE ERENEST UTOU
317 FURAHA JOHN NJOVU
318 GAUDENCE MOGHELA PATRICK
319 GEOFFREY ROGATHE SOMI
320 GEOFREY YORAM YAMBAYAMBA
321 GEORGE  GODWIN BENARD
322 GEORGE BENJAMIN MSOFE
323 GEORGE GIBRON SAWE
324 GEORGE MUJUNI NCHWALI
325 GEORGECLEMENCEPHILLIP
326 GERALD AMOS MSANJA
327 GERALD EVARIST NJIMBA
328 GERALDINE KOKWENDA MWIJAGE
329 GERALDINE VERAEL MWAMASANGULA
330 GERVAS STEPHAN MUSHI
331 GETRUDA JOSEPHAT MASAGA
332 GIDEON JOSEPHAT MASAO
333 GILBERT EZEKIEL NDEORUO
334 GLADYS YUSTO MANOJELA
335 GLORIA ELIYUKO MMBAGA
336 GLORIA GORDIAN RUGARABAMU
337 GLORY NEMES SOKA
338 GLORY WILLIAM KAMUGISHA
339 GODBLESS VINCENT CHUWA
340 GODSON JONATHAN TENGA
341 GODSON THOMAS MWETA
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342 GODWILLY DEOGRATIAS MARO
343 GODZELDA ERASTO KISINDA
344 GORDON EDGINGTONE CHIGUDULU
345 GOSBERT GEOFREY MVULA
346 GRACE ELINEEMA NABURI
347 GRACE GERALD MTENGA
348 GRACE GODFREY KIHAKA
349 GRACE JACOB ISIDORI
350 GRACE JOHN MASSAWE
351 GRACE YESSE MSHANA
352 GRACE ZAKARIA NSANYA
353 GRACEANA RIMISHO SHIRIMA
354 GRATION CHRISTOPHER RWEZAULA
355 GREGORY ELIUFOO URIMA
356 GREGORY MOSES KAPYELA
357 HADIJA COSMAS CHALANGE
358 HADIJA MOHAMED DINI . .
359 HADIJA WAZIRI SULEIMAN
360 HAGALI PROTAS MUZALE
361 HAIKA FRANCIS NDALAMA
362 HAITHAM EMANUEL MWANDEMBO
363 HAJRA IVAN CHIDOSA
364 HALFAN RAJABU KILAVO
365 HALIMA JUMA LEMA
366 HAMIDA ADAM LASHIKONI . .
367 HAMIDA HASSAN KOMBO
368 HAMU KOTECK MWAKASOLA
369 HANS DASTAN KANZA
370 HAPPINESS JACKSON MUSHI
371 HAPPINESS JUDICAL SWAI
372 HAPPYNESS RUTH KITALIMA
373 HARITHI ISSA WAHICHINENDA
374 HARRIET ANDREW MAKULUKULU
375 HARRISON MIZINGO LIMBU
376 HARRYNICE EMMANUEL FUNGA
377 HARRYSSON EMMANUEL FUNGA
378 HASNAIN MURTAZA DINANI
379 HAWA ABDALLAH MRINDOKO
380 HAWA ABDI KIMARO
381 HAWA ADAM LASHIKONI
382 HAWA PIUS WENGA
383 HAWA TIMBULA MASAWANGA . .
384 HELENA NTAHENA SANGA
385 HELLEN UHURU MHONDO

386 HELSON GABRIEL RUGALEMA
387 HENRY ANSELMO MAYALA
388 HENRY POKEAELI URASSA
389 HENRY RAPHAEL KUNDY
390 HENRY SEBASTIAN MBOYA
391 HERI KILAVO MSUYA
392 HERIETH JOVIN KANGIMBA
393 HEZRON MWEMEZI RUGALEMA
394 HIDAYA PITHON MAGWAI
395 HILDA JEROME MAYUNI
396 HILDA KOKWANGEZA MUSHUMBUSI
397 HILTRUDA JOSEPHAT MSANYA
398 HOLLO MIPAWA KAGANDA
399 HONEST PIUS MUYA
400 HONORATI ISDORY SHIRIMA
401 HOPE DICKSON KASESELA
402 HOPE YAHAYA GASPER (Rep. Frida John Mkumbo)
403 HUSNA ZUBERI MKWAWA
404 HUSNATH ANTHONY JOHN
405 HYASINTA CATHARINE FRANCIS KESSY
406 IBRAHIM MPAGAMA MASANJA SOGOTA
407 IBRAHIM SONGELAELI MKUMBO
408 IKUNDA BETHUEL NGOWI
409 IKWISA AMBIKILE MWAMBUKA
410 IMELDA EDWARD NYAMAMU
411 IMMACULATA ISAAC KADYANJI
412 INNOCENT GUY MREMA
413 INNOCENT THOMAS PACHO
414 INTER CONSULT LTD
415 IPYANA ESSAU SICHALI
416 IRENE FRUMENCE UTOU
417 IRENE GODWIN KIMARO
418 IRENE MAGELAN SAKINOI
419 IRENE WANKYO MAGANGA
420 ISAACK ERNEST KIPUTA
421 ISABELA WILFRED MTANI
422 ISACK GEOFREY SHOO
423 ISAGA ASOMBWILE MWALUKASA
424 ISMAILI MOHAMEDI LICHINGA
425 ISRAEL ADILI KAMENDU
426 ISSA MOHAMED WAHICHINENDA
427 IVAN IVO HAULE
428 IVONNE MOSSES KIMARO
429 JACKLINA RICHARD JACKSON
430 JACKLINE DAMIAN MALLYA
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431 JACKSON GABINUS MAGANGA
432 JACOB JOSEPH KESSY
433 JACQUELINE CHARLES MBAWALA
434 JACQUELINE COSMAS MWOMBEKI
435 JACQUELINE GEOFFREY SHOO
436 JACQUELINE INNOCENT NJOVU
437 JACQUELINE JACOB TEMU
438 JACQUELINE LUCIAN MASSAWE
439 JAMAL SAID NGOMOI
440 JAMES JOSEPH KISUMO
441 JAMES MEDARD ITEMBE
442 JAMILA JASSAM KWEKA
443 JANATH MDATHIRU ABUBAKAR
444 JANE JOHN CHIPANDA
445 JANE KYANDO KIUNSI
446 JANE NKULANGOWE AGWANDA
447 JANE SAMSON MWAZEMBE
448 JANET MUKABALUNGI RWEGASILA
449 JANETH MAYA
450 JANETH MWAMVITA ZACHARIA
451 JANETH NTOGWA ISANZU
452 JANETH WILLIAM LUPONELO
453 JAPHET RAZIEL NYAMBO
454 JASTINE DANIEL GOVELLA
455 JENEPHAR GODFREY MAKUNJA
456 JENIPHER RUTH CHIWINGA
457 JENNIFER KARUMUNA LWEHABURA
458 JERRY MULOKOZI GABAGAMBI
459 JESCA DAVID ONDEGO
460 JESCA OSMUND MCHUMO
461 JESSICA ERNEST SWAI
462 JESSICA ERNEST SWAI . .
463 JOACHIM KUNDAELI PALLANGYO
464 JOAN GODFREY MABELE
465 JOEL PERFECT KISAWANO
466 JOHN GEORGE MREMA
467 JOHN MARK LASWAY
468 JOHN TRYPHON NDOMBA
469 JONAS JONATHAN MAKOLOBELA
470 JONATHAN ROBERT MLAY
471 JOSEPH DANIEL KALEBI
472 JOSEPH ELIAMANI KIYAVE
473 JOSEPH JOHN MBEYALE
474 JOSEPH PONSIAN NGOBYA

475 JOSEPH RWEYONGEZA RWEHUMBIZA
476 JOSEPH SUITING KAWICHE
477 JOSEPH YESAYA MWAKIBUTI
478 JOSEPHAT BERNARD KAHEMELA
479 JOSEPHINE  KWESIGABO MUHULA
480 JOSEPHINE MATHEW BUJIKU . .
481 JOSEPHINE MICHAEL TEMU
482 JOSEPHINE ROBERT YAMBI
483 JOSHUA BAITON MWANGOMOLA
484 JOSHUA JOSEPHAT ELISA
485 JOSIAH GILBERT JOEL MAEDA
486 JOVIN VICENT NJAU
487 JOYBETH AUMBYA NDYETABULA
488 JOYCE AUDIFACE KIBALA
489 JOYCE GEROLD MBILINYI
490 JOYCE JACOB ZEBEDAYO
491 JOYCELINE JOEL MSHIGHATI
492 JOYGRACE ROGATHE SHOO
493 JUBILATE JORAM MATOWO
494 JULIANA JOHN UTAMWA
495 JULIANA JOSHUA MUSHI
496 JULIANA MICHAEL NKINDA
497 JULIANA STANLEY ISANZU
498 JULIETH BALTAZAR KISAMO
499 JULIETH BASHIREL KIWELU
500 JULIETH BONIFACE MWEGOHA
501 JULIETH DAVID MALAI
502 JULIUS RUTASHUBANYUMA RWECHUNGURA
503 JUMA ALLI MUHIMBI
504 JUMA IBRAHIM MANDAY
505 JUMANNE MWINYIHAJI MAKAME
506 JUSTIN PETER SHAYO
507 JUSTINA ABRAHAM MSIGWA
508 JUSTO NICHOLAS LYAMUYA
509 KAFITI WILLIAM KAFITI
510 KAGERA TWEYAMBE 2000
511 KAMALISYE MATHIAS MUYENJWA
512 KANAUCHASIA SOLOMON KIMARO
513 KARIM ABDALLAH MOHAMEDY
514 KARIM IBRAHIM MSEMO
515 KEBISI CHACHA WAMBURA
516 KELVIN MASUKE DALALI
517 KELVIN MICHAEL MLYAMBONGO
518 KEZIA MISHAEL SWERE
519 KHALIDA ZAHOR MBARAK
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520 KING DICKSON MWALUBANDU
521 KISSA TULIBONYWA MWAISOBA
522 KIWAWASHE 2013
523 KLEMENTINO GERION MHEMA
524 KOKUGONZA RENATUS JOSEPH
525 KOSTANSIA AMOSI BIFUNGO
526 KULWA JAMES KASUKA
527 KULWA NDUNGURU AGGREY
528 KUSIRIE EMMANUEL SENKONDO
529 LADISLAUS JOHN MKENDA
530 LASHKU TUNU LASHKU
531 LAURENT ALEX BUTTAWANTEMI
532 LAUS HAMENYIMANA NKORONKO
533 LEA MESHACK NZUNGU
534 LEANDRI STANISLAUS KINABO
535 LEO VALENTINE MADEMBWE
536 LEONARD JOHN AMO
537 LEONARD POLYCARP MAKUNGU
538 LEONARDA KOKUBELWA KABWOGI
539 LETICIA KOKUSHEKYA RWEYEMAMU
540 LETISIA ASIFIWE ASENZI CHENGULA
541 LEVIS SALUSTIAN MALLYA
542 LIAM PETER RAYMOND
543 LILIAN ANATHOLY MUSHI
544 LILIAN ANGELO SANGA
545 LILIAN COSTA MUSHI
546 LILIAN FRANCIS DIAS
547 LILIAN KOKUSHERULA NYOMBI
548 LINDA JERRY JEROME
549 LINDA LEONARD MAKUNGU
550 LINNAH EMMANUEL TUMWINDIKE
551 LUCAS MAHUSHI LUHAGA
552 LUCIA ALDO LIKASI
553 LUCIA KANISIO KIBOGA
554 LUCIA KOKUHANGWA MULENGERA
555 LUCKY MICHAEL KYANDO
556 LUCY BERNARD KALLAGHE
557 LUCY BONNY KIMOI
558 LUCY HENRY TIMANYIKA
559 LUCY PETER FUNJA
560 LUCY TRACY JOACKIM MINDE
561 LUDI ELAM MUGANDA
562 LULE ERASMUS JOSEPH
563 LUSAJO ABRAHAM MWAKATUNDU

564 LUSAJO GIDION MWAKAMBINDA
565 LUSTICA ELIAS KIBUA
566 LWIDIKO MNENWA BADI
567 LYDIA PROSPER MTEY
568 LYDIA SIMON MGWENO
569 MACRINA AMBROSE HAULE
570 MADARAKA MAJIGA MASONDORE
571 MAFURU MAGDALENA CHAMBA
572 MAGAYANE DEOGRATIAS MACHIBYA
573 MAGDALENA DALEI NDUNGURU
574 MAGDALENA SALMA HAZINENI
575 MAGETA CHACHA MASWI
576 MAHAWA SYLVESTER ASSENGA
577 MAJUTO JOHN MAGANGA
578 MANDELA CHARLES MAKAKALA
579 MANYANDA ADAM MAZIKU
580 MARCELINA BIRO
581 MARCELINA JOHN MPONELA
582 MARGARET SULEMAN OBANGE
583 MARGARETH BENEDICT KIMARIO
584 MARGARETH MISHECK KOMBA
585 MARGRETH KENNEDY SIMON
586 MARIA ADOLF MATONDO
587 MARIA EMMANUEL MHIJE
588 MARIA RICHARD NGOTY
589 MARIA SEBASTIAN KIKULI
590 MARIA SELLESTINE MASENGA
591 MARIA THADEY BUGINGO
592 MARIAM ABDALLAH KIBABA
593 MARIAM ASAJILE MWAKANGALE
594 MARIAM DAUDI KITUA
595 MARIAM EDWARD KILEO
596 MARIAM PETER MNIGA
597 MARIATH ABDI RWEGARULIRA . .
598 MARINA MAI BHANA
599 MARTHA DANCAN ZAWANDA
600 MARTHA DONAT MASHIKU
601 MARTHA GERALD RIMOY
602 MARTHA JOHN SAKILU
603 MARTHA LAURENT XAVERY
604 MARTHA WILLIAM TESHA
605 MARTIN DAMAS KUYA
606 MARTIN JONAS MMARI . .
607 MARTIN JULIUS CHEGERE
608 MARTIN PETER KAZILO
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609 MARTINA SIMON MASSAWE
610 MARVIN GEORGE MWAIBULA
611 MARWA CHOGO MARWA
612 MARY AGGREY LEMA
613 MARY BAYU HIKI . .
614 MARY BERNARD NYONI
615 MARY ERNEST OUKO
616 MARY LUCAS CHAMAYOMBE
617 MARY OSMUND KIPENGELE
618 MARY SYLVESTER MKUMBWA
619 MARY THOMAS NDAKIDEMI
620 MARYSTELLA ERNEST SWAI
621 MASALA JAPHET MASUNGULWA
622 MASHIKU PAUL MAJO
623 MASTIDIA RUSA KAHATANO . .
624 MATHIAS ALBERT LYARUU
625 MATHIASY LUTORYO MUYENJWA
626 MAULID ATHANASI PATRICK
627 MECKLINE ENGEL MMARI
628 MEDA BIATUSI MLOWE
629 MEGA BEVERAGES LIMITED
630 MELKIADES CHRISTIAN BANYANKA
631 MELKIADO MICHAEL JANUARY
632 MENRAD LAWRENCE KAMBEWE
633 MERCIANA BENJAMIN MUSHOBOZI
634 MERCY CALIXTUS BITALIHO . .
635 MERCY DEOGRATIAS MAKOYE
636 MERCY GODWIN MNZAVA
637 MERCY KIMEI NDEKENO
638 MERCY MERCIFUL TASIA
639 MERCY THOBIAS KESSY
640 MGENI ABDALLAH GAMA
641 MICHAEL D MBEZI
642 MICHAEL JOSEPH KAVISHE
643 MICHAEL JOSEPH MREMA
644 MICHAEL SEUSHI MBURI
645 MILDRED FREZA MLWAFU
646 MILLIMO YAHYA THABIT
647 MIRIAM ISHAMURA BACHUBA
648 MKEJINA JUMA MKELE
649 MNANKA GEBANI WINANI
650 MOHAMED ISSA WAHICHINENDA
651 MOHAMED NASSOR NYUMBA
652 MOJA WA WASTAAFU TAASISI YA ELIMU TANZANI

653 MONA NDUNGURU EGINO
654 MONICA ANDREA KAGYA
655 MONICA CHRISTOPHER MWANDRY
656 MORIS MHIDINI MOMBA
657 MOSABA MESHACK OTUOMA
658 MOSES CHARLES KIKWA
659 MOSES FREDRICK MDIMU
660 MOSES TUMSIFU NKYA
661 MOZAH SALEH SECHONGE
662 MOZZA HERY NINGA
663 MSHIKAMANO VICOBA MAKANGARAWE
664 MUJUNI ERICK MUTAGWABA
665 MUKHSIN ABASI KIOBYA
666 MUSA ABDULRAZACK MSUYA
667 MUSSA ABBASI MUSSA
668 MUSSA BAKARI HASHIMU
669 MUSTAPHA HASSAN MTUMAKI
670 MWAJUMA AYUBU MWENDA
671 MWAJUMA HAMISI MAJALA
672 MWAJUMA SAIDI AMANZI
673 MWANAIDI ALLY MMBAGA
674 MWANAMIMI ALLY MOHAMED
675 MWANAMKUU ALLY ISMAIL
676 MWANDEMUKA KASSIM SELEMANI
677 MWENYEKHERI MOHAMED NDIMBO
678 MWILONGO NGOBOLIPEMBE KAMBEWE
679 MWINYIUSI MWAMBEREKO HAMZA
680 MWITA ERNEST CHEGERE
681 MWOMBEKI MAKWABE RUGALEMA
682 NABEEL MAHMOUD KASSIM SHARIFU
683 NABINA PAUL LUSATO
684 NADEEM MAHMOUD KASSIM SHARIFF
685 NADEZHDA TOM MTOI
686 NADHIRU FARAJA MOHAMED
687 NAHEEL MAHMOUD KASSIM SHARIFF
688 NAISUJAKI SEPHANIA LYIMO
689 NAKIGUNDA JUMANNE KIROGA
690 NANCY CLEOPHAS TIBANYENDA
691 NANCY FRANK SANGA
692 NAOMI EDNA MSANGAWALE
693 NAOMI RAJABU KASINGE
694 NAOMI SAMUEL JONATHAN
695 NAOMI SAMUEL MAKAMBA . .
696 NASEER MAHMOUD KASSIM SHARIFF
697 NASSE JACKSON MWAITENDA
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698 NATHANAEL CASSIAN MBENA
699 NAWAZ RAMZAN PREMJI
700 NAZIEL TUOMBA MBWAMBO
701 NEEMA BLASIUS KIMARIO
702 NEEMA FRANCIS KIVAMBA
703 NEEMA MASUKA MKINA
704 NEISHA ABDALLAH MRINDOKO
705 NELSON IZACK MAIMU
706 NELSON ROBBINS NSEKELA
707 NGELEJA ATHUMANI MCHARO
708 NICAS FLAVIAN BIFANDIMU
709 NICE BERNADETTE MSANGAWALE
710 NICODEM JAMES GOVELLA
711 NORBERT STEPHEN KIMARYO
712 NORMAN ENOCK KINGU
713 NSIMBO IMAM SALIM
714 NUGHMANI ISSA WAHICHINENDA
715 NURAYDA ISSA WAHICHINENDA
716 NURU THABIT CHIMWENDA . .
717 NYINISAEL GODWIN MWAIPOPO
718 NYUNDO ESSORE NYANSANGIRI
719 OBADIA ANDERSON PETER
720 OBADIAH ASUKENYE KIBONA
721 ODIA MANIGINA MAGOBHE
722 ODILO JASON MUTALEMWA
723 ODILO KILLIAN MAPUNDA
724 OJA WA WASAMBAA MOROGORO MJINI (UWASA
725 OKINYI DAVID ALILA
726 OLIVER JOSEPH ALMADA
727 OMARY HAMISI KAUKUYA
728 OMARY MASHIKU MINZI
729 OMBENI BERNARD MGENI
730 OMBENI OSHOSEN MWANGA
731 ONESMO RICHARD NDAKI
732 ORA EMMANUEL LAIZER (Rep. Dinna Dickson Mch
733 ORKERS CO-OPERATIVE SAVINGS & CREDIT SO

734 OSWALD FESTO MAKAWIA . .
735 OUSING COMPANY REAL ESTATE INVESTMENT 
736 PASCHAL FECTA MWAIPUNGU
737 PASCHAL QWARAY BOA
738 PATRICK NAIMAN MCHOMVU
739 PATRICK NICHOLAUS CHINTOWA
740 PATRICK WILLIAM TEMBA

741 PATROBA ALBERTUS OCHUNGO
742 PATROBA MACHUMU MAFURU
743 PAUL GITIGAN VICTOR
744 PAUL WILLIAM MBUYA
745 PELAGIA JOHN MUTALEMWA
746 PENDO BWIRE BUKORI
747 PENDO NSHEKA MASHULANO
748 PETER CHARLES MRAMBA
749 PETER FRANCIS NKUNGA
750 PETER JOSEPH BENEDICT
751 PETER OBED BUJIKU
752 PETER RAJABU KAVISHE
753 PETER RWEIKIZA THADEO
754 PETER WILLIAM KIONDO
755 PETRO MWASONI KIJANI
756 PHILIPO SALU KIZUMBA
757 PILLY AMIRI HUSSEIN
758 PRAXEDA BENNETT BAGONZA
759 PRAXEDA PAUL BABYEBONELA
760 PROSPER AMBROSE MINJA
761 PROSPER ISRAEL MWANGUNULE
762 RACHEL GOODLUCK KENNY
763 RAHEL CHITEGESYE NDEKA
764 RAJABU SHABANI MANYINYA
765 RAMADHAN HAMUDU MLANGE
766 RAMADHAN MAULID MKANGALA
767 RAMADHANI NASSORO KIHADALA
768 RANHALD FROULIS MWANYIKA
769 RASHID ALI KHATIB
770 RASHID NASSORO SAID
771 RAY NATHAN KISHATO
772 RAYMOND NUSURA MGENI
773 RAYMOND PHEDSON MWAMBETE
774 REBECA TUOMBA MBWAMBO
775 REDEMPTA PASCHAL WOISSO
776 REGINA VICENT MUKAMA
777 REHEMA  JULIUS BWOMA
778 REHEMA SAMWEL NYANDORO
779 RENATUS JOSEPH MGUSII
780 REPOA
781 REVOCATUS CLEMENT MOSHI
782 RHODA REUBEN NKINI
783 RICHARD AMOSI MBWAMBO
784 RICHARD LEONS WAMBALI
785 RICHARD YOHANA MNZAVA
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S/NO JINA LA MWEKEZAJI
786 RIDHIONE JUMA NYONYI
787 RITA MKAYA MKAMA
788 ROBERT COSMAS DUGUZA
789 ROBERT MATHAYO MBEZI
790 ROBERT MICHAEL SEMSELLA
791 ROBERT SHILIKALE MASUMA
792 ROBERT WILFRED KYOMO
793 ROMANA MICHAEL SHOKI
794 RONALD MRAMBA COSTANTINI
795 ROSALIA COSMAS PISSY
796 ROSAN SENZIA MBWAMBO
797 ROSE AMBROSE MOSHI
798 ROSE EPHRAHIM MLEOH
799 ROSE M KYANDO
800 ROSE ZEBEDEE NZALI
801 ROSEMARY FAUSTINE MAVERE
802 ROSEMARY FIDELICE MAFUMIKO
803 ROSEMARY SAKWERA LUHANGA
804 ROSMARY ALFRED MNZAVA
805 ROTASI ALETIWA MUNUO
806 RUGAZIA GONZAGA NYOMBI
807 RUTH JUSTINE BENDERA
808 SABRINA PAUL KYARA
809 SADIKI ABRAHAM LUKINGA
810 SAID ABDULRAHIM GAGU
811 SAID JUMA HAMAD
812 SAKINA ISSA WAHICHINENDA
813 SALIM MAFTAH
814 SALMA MADADI MARINGO
815 SALMA MUHIDIN FADHILLY
816 SALOME DAUDI NJAALA
817 SALOME SIMON NKONDOLA
818 SALUM AHMED KHATIB
819 SALUM MOHAMED BULEGESI
820 SALUM YUSUF UPETE
821 SAMUEL WILLIAM NYAKI
822 SAMWEL KUNDAEL KAWA
823 SARA KISANGA MREMA
824 SARAH ARMATIA PHOYA
825 SARAH ERNEST LYIMO
826 SARAH KASSIM DEWJI
827 SARAH MANYAMA MAKWEBA
828 SARAH SOSPETER GIMONGE
829 SARAHFLORENTINA JOSEPH KIRONDE

830 SARAPHINA ANDREW TIBAMBALA
831 SAUDA SADALA URASSA
832 SDF ENTERPRISES
833 SEBASTIAN MICHAEL KWAYU
834 SECILIA JOHN SIMA
835 SELEMAN DAUDI ARTHUR
836 SELEMANI SAID KHATIBU
837 SELESTIN THOMAS GOLYAMA
838 SELF MICROFINANCE FUND
839 SENGIYUMVA TANA KALIMANZILA
840 SERAPHIA INYASI GILBA
841 SETA JAMES MAGABE
842 SHADA DEUSDEDIT KILAMBO
843 SHANGWE PETER MSAKI
844 SHEILA MOHAMED BABU
845 SHELLAH DOTTO JUMA
846 SHIDA BERTHA MASAGASI
847 SHIMO PETER SHIMO
848 SHO WA WAKRISTO TANZANIA KANDA YA MASHA
849 SIGSMUND ROMAN AKARO
850 SIHABA SAID NKINGA
851 SIKUDHANI ABED SALUM
852 SIKUJUA RAMADHANI MFANGAVO
853 SILVESTER MELKION WILLA
854 SIMEI MBONIMPA BANYIKWA
855 SIMON BENEDICT KATENGA
856 SIMON IBEHO BASONDOLE
857 SIMON INOCENT ROMAN MGANI
858 SIMON LUCAS CHALAMILA
859 SINYATI LEMBRIS NGITIRI
860 SITTI MOHAMED SHIO
861 SIWA VITA KAWAWA
862 SONIA JOSEPH KABIKA
863 SOPHIA ABDALLAH MILLANZI
864 SOPHIA BILDADI MLAY
865 SOPHIA GEOFFREY MGAYA . .
866 SOPHIA JUMA MLANDA
867 SOPHIA RICHARD MGAYA
868 STAHMILI KASSIM FADHIL
869 STANLEY BATUEL MATOWO
870 STANLEY MAHULEGE NZOVU
871 STANSLAUS PETER KASHINJE
872 START HALSON LEDSON
873 STELLA BEDA KITINDI
874 STEPHEN ELIREHEMA LEBAYO
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S/NO JINA LA MWEKEZAJI
875 STEPHEN KAJUGA BASIMWAKI . .
876 SUBIRA ALLY SINDA
877 SURAH SALIM TWAAKYONDO
878 SWABRAH HASHIM NYINDO
879 SYLIVIA JOHN MAKENE
880 SYLIVIA SYLIVESTER RWECHUNGURA
881 TABIA BUSYANGA MWAKIPESILE
882 TAKIA ABDULRAHMAN MWALONGO
883 TAMILA JOHN MAKENE
884 TANZANIA HEALTH PROMOTION SUPPORT
885 TATU RAJABU ZEGGE
886 TATU SEIF MZINGA
887 TERENCE JULIUS BUYOGERA
888 THA INUA JAMII SACCOS LIMITED (EIJ SACCOS L
889 THECLA ARTHUR IRENGE
890 THOMAS JOHN MBWILO
891 THOMAS JOSEPH SHAWA
892 TIMOTHY GILBERT JOEL MAEDA
893 TOM ARON MAHINYA
894 TOM PETER NJAU
895 TRO NYABANGE KULWA (Rep. Castro Nyabange 

Ku
896 TUKULILA CHANDE CHANDE
897 TULI GALLEN MWAKYUSA
898 TUMAINI ELIA MURO
899 TUMAINI PENSION FUND
900 TUMAINI SACCOS LIMITED
901 TUMIKIA HEZRON MWASHIBANDA
902 TUMSIFU EMANUEL LOWIO (Rep. Tumsifu Lowio)
903 TUSEKELEGE MILLINE MBONILE
904 TUSEKILE ANANGISYE FUNGO
905 TUZO WILLIAM MPILUKA
906 TWILUMBA JEREMIA LYANDALA
907 ULIMBAKISYA RICHARD MASOMELU
908 UMAKI ST ALBANS
909 UMMU-KULTHUM MUSA MMARY
910 UMOJA WA MUIVANO
911 UMOJA WA WANA KIGANZA
912 UMOJA WAWANAUME WAKRISTO KIMARA B’
913 UPENDO DANSON MSEMO
914 UPENDO MATOTOLA CHAMURIHO
915 VALENSI EMMANUEL KIMARYO
916 VANESA VUKA MUNTHALI
917 VENERANDA PATRICK KIMEMETA
918 VERONICA ABDUL KADUMA
919 VERONICA ANTHONY SANGA
920 VERONICA CHIKOWOLA YUDA

921 VERONICA ELIAH KABONA
922 VERONICA MHINA SALIBOKO
923 VESNA FLORA NGUNANGWA
924 VICENSIA JOHN SHULE
925 VICTOR GIDEON MYOVELA
926 VICTOR GILBERT MFINANGA
927 VICTORIA ALBERT MWANJESA
928 VICTORIA TAYAMIKA MALIKITA
929 VIOLET ALBERT TILLYA
930 VIOLET MATUKI MAHERI
931 VISIONARY WOMEN GROUP
932 WAKURU MAGEGE MANYORI . .
933 WALTER CHRISTOPHER MASAWE
934 WANAFOREST HILL MAENDELEO (1999)
935 WAPENDA SOKA TANZANIA
936 WATUMISHI HOUSING COMPANY
937 WEKISHA NELSON RWECHUNGURA (Rep. Dorice

938 WENCELAUS PATRICK KIZABA
939 WILBAFOS JULIUS KIRUMBA
940 WILSON ISRAEL LEMA
941 WILSON JIDASU KITINYA
942 WITNESS SEKIWA CHIMGEGE
943 YAHAYA MSELEM BUBERWA
944 YAZIDI OMARI MSUYA
945 YERONIMO JOSEPH MLAWA
946 YOHANA BENEDICT MUSHI
947 YUDIKA MUNGURE MUSARY
948 YUNUS SAID MBONDE
949 YUSTINA ANDREW MUSHI
950 YUSTINA HENRICK MASANYONI
951 YUSUPH MAKAYA KASUHU
952 ZABIHUNA MUSSA MFINANGA
953 ZAHARA AMIRI CHIUNGA
954 ZAHARANI SAIDI KIWENGE
955 ZAITUNI JUMANNE MCHOMVU
956 ZANAKI GIRLS 2003 GROUP
957 ZANZIBAR INSURANCE CORPORATION
958 ZANZIBAR SOCIAL SECURITY FUND
959 ZAUJIA MOHAMED NAUMA
960 ZAWADI LABAN MAGINGA
961 ZEPHANIA APPIA NDOSSI
962 ZUBERI MOHAMED KUCHAUKA
963 ZUHURA KAMWAVI MWALE
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3
Yatokanayo na 
Mkutano Mkuu wa 
Nne
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YATOKANAYO NA MUHTASARI WA MKUTANO WA NNE WA MWAKA 
WA MFUKO WA UKWASI ULIOFANYIKA TAREHE 19 NOVEMBA 2022

Katika Mkutano wa nne (4) wa Mfuko wa Ukwasi uliofanyika tarehe 20 Novemba 2022 katika Ukumbi wa mikutano wa Julius 
Kambarage Nyerere (JNICC) Dar es Salaam, Mkutano uliazimia kutekeleza mambo kadhaa. Ifuatayo ni taarifa ya utekelezaji wa 
maamuzi hayo:

UAMUZI/MAELEKEZO UTEKELEZAJI

9.2  Ufafanuzi/Majibu  

9.2.7 Kuhusu ufafanuzi wa ucheleweshwaji wa malipo 
pindi wawekezaji wanapotoa pesa au kuuza 
vipande. Mwakilishi aliomba radhi kwa wawekezaji 
waliopatwa na adha hiyo, kisha akasema utaratibu 
ni ule ule, kwa mfuko wa Ukwasi malipo hufanyika 
ndani ya siku tatu (3) za kazi tokea siku ambayo 
UTT	AMIS	itakapopokea	maombi	hayo	ofisini	au	
kupitia barua pepe. Mwakilishi aliendelea kusema 
UTT AMIS ipo kwenye matazamio ya kuendelea 
kuboresha huduma hii na alikiri kupokea 
mapendekezo mbalimbali likiwemo la kufanya 
muamala wa kuuza vipande (Repurchase) kwa 
kutumia simu ya mkononi (mobile wallet) yote 
hayo yamepokelewa na UTT AMIS inaahidi 
kuyafanyia kazi. 

Imetekelezwa. Katika kurahisisha zaidi uwasilishaji wa maombi 
ya utoaji wa pesa pale mwekezaji anapohitaji, sasa wawekezaji 
wanaweza kutoa mpaka shilingi milioni mbili kwa kupitia simu ya 
mkononi.
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TAARIFA FUPI YA 
MWAKA YA MFUKO WA UKWASI
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4 Taarifa ya 
Mwenyekiti wa Bodi
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TAARIFA YA MWENYEKITI

Ndugu Wawekezaji, 

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, ninayo furaha  kuwakaribisha nyote katika Mkutano Mkuu wa Tano 
(5) wa Mfuko wa Ukwasi. Tunawashukuru kwa kutenga muda wa kuhudhuria mkutano huu ambao 
utajadili maendeleo ya Mfuko kwa mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni  2023.

Ndugu wawekezaji, ninaamini mmekuwa mkifuatilia maendeleo ya Mfuko wa Ukwasi na kwamba 
mmeipokea na kuisoma taarifa ya Mfuko kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Ninayo 
furaha kuwajulisha kuwa utendaji wa mfuko kwa kipindi hicho umeendelea kuwa mzuri. Faida kwa 
wawekezaji ilikuwa kubwa ikilinganishwa na kigezo linganifu (Performance Benchmark). Faida kwa 
mwaka ilikuwa asilimia 12.5 ikilinganishwa na asilimia 14.2 ya mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2022. 
Faida iliyopatikana iko sawa na maendeleo ya soko la fedha na ni kubwa kuliko kigezo linganifu cha 
asilimia 9.7. Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia Juni 2023, thamani ya mfuko iliongezeka kutoka Shilingi bilioni 724.7 
iliyofikiwa	tarehe	30	Juni	2022	hadi	Shilingi	bilioni	434.7	tarehe	30	Juni	2023.	Ongezeko	hili	la	thamani	ya	Mfuko	linatokana	na	
faida nzuri inayopatikana, matumizi ya tekinolojia katika kufanya miamala ya uwekezaji, kuongezeka kwa imani na elimu juu ya 
faida zinazopatikana kupitia  Mifuko ya uwekezaji wa pamoja.   

Mwenendo wa Uchumi na Mazingira katika Masoko ya Fedha
Ndugu wawekezaji, wakati Dunia inazidi kupata ahueni juu ya athari za UVIKO 19 na madhara ya vita nchini Ukraine, hali ya 
uchumi,	kwa	mujibu	wa	machapisho	ya	Ofisi	ya	Taifa	ya	Takwimu,	imeendelea	kuimarika	na	kukua	kwa	asilimia	4.7	kwa	mwaka	
2022 na kiwango cha asilimia 5.4 na asilimia 5.2 kwa robo ya kwanza na ya pili kwa mwaka 2023 mtawalia. Ukuaji uchumi wa 
Tanzania umekuwa ni zaidi ya ukuaji katika nchi za ukanda wa Jangwa la Sahara na nchi za ukanda wa Ushirikiano wa Maendeleo 
Kusini mwa Afrika (SADC) ambao ni asilimia 3.5. Kwa mujibu wa taarifa za Benki Kuu ya Tanzania, ya kipindi cha robo mwaka 
ilichoishia tarehe 30 Juni 2023, mfumuko wa bei ulikuwa asilimia 4.0, ikilinganishwa na wastani wa asilimia 12.6 kwa nchi za Afrika 
Mashariki na asilimia 17.1 kwa nchi za ukanda wa SADC. Kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita, viwango vya riba katika soko 
havikubadirika sana, ikiashiria uimara wa soko kwa ujumla. Kwa upande mwingine, thamani ya shilingi ya Tanzania dhidi ya dola 
ya Marekani ilipungua kidogo kwa kiwango cha asilimia 1.0 na kuongezeka thamani dhidi ya fedha za baadhi ya nchi za Afrika 
Mashariki kwa viwango vya hadi asilimia 15.0.

Kuhusu maendeleo ya Soko la Mitaji na Dhamana, ambalo utendaji wake hupimwa kwa kuangalia  mabadiliko ya Fahirisi (Tanzania 
Share Index), imeonesha kuwa na maendeleo mazuri. Katika kipindi cha mwaka kilichoishia tarehe 30 Juni 2023, kumekuwa na 
ongezeko la asilimia 4.1 ambapo iliongezeka toka 3,928.5 tarehe 30 Juni 2022 hadi 4,091.8 tarehe 30 Juni 2023. Ongezeko hilo 
ni chini ya lile la tarehe 30 Juni 2022 ambalo lilikuwa ni asilimia 7.5. Hii inamaanisha kuwa, kwa kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 
30 Juni 2023, bei za Hisa kwa ujumla ziliongezeka japo kwa kiwango kidogo ikilinganiswa na mwaka uliopita.

Sababu za kupanda  kwa bei za Hisa kulichagizwa na utendaji mzuri wa Makampuni yaliyoorodheshwa  katika Soko la Hisa la 
Dar es Salaam, kuongezeka imani kwa wawekezaji wa ndani na wa nje ya nchi na  kuboreshwa kwa mazingira ya uwekezaji hapa 
nchini.Tunamshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan na Serikali kwa ujumla 
kwa kuendelea kusimamia na kuweka mazingira bora ya biashara. 

Utendaji wa Mifuko na Maendeleo Mengineyo
Ndugu Wawekezaji, kuhusu  utendaji wa Mifuko kwa mwaka wa fedha ulioishia 30 Juni 2023, viashiria vya kiuchumi vinaonesha 
kwamba Kampuni ya UTT AMIS pamoja na Mifuko inayoisimamia imeendelea kufanya vizuri. Kwa upande wa thamani ya Mifuko 
imeongezeka	 kutoka	Shilingi	 bilioni	 996.5	 tarehe	30	 Juni	 2022	hadi	 kufikia	Shilingi	 trilion	 1.535	 tarehe	 	 30	 Juni	 2023.	Hili	 ni	
ongezeko la shilingi bilioni 538.9, sawa na asilimia 54.0 ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 383.7, sawa na asilimia 
62.6 kwa mwaka uliotangulia. Ongezeko la ukubwa  wa Mifuko umetokana na ongezeko la idadi ya Wawekezaji  47,480, sawa 
na asilimia 24 waliojiunga katika Mifuko kwa mwaka 2023 ikilinganishwa na Wawekezaji 29,832, sawa na  asilimia 17 waliojiunga 
mwaka wa fedha uliotangulia. Kama nilivyosema hapo awali kwamba mifuko yote  imetoa faida nzuri kwa wawekezaji wake.  Faida 
kwa mfuko wa Ukwasi ilikuwa asilimia 12.5.
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Ndugu Wawekezaji, katika kipindi cha mwaka ulioishia tarehe 30 Juni 2023, Kampuni ya UTT AMIS imeendelea na utekelezaji  wa 
Mpango Mkakati wake wa miaka mitano unaoishia Mwezi wa Juni Mwaka 2024 ambao umeweka kipaumbele katika matumizi ya 
tekinolojia. UTT AMIS imeendelea kuboresha mifumo ya undeshaji wa mifuko kupitia teknolojia ili kufanya taratibu za uwekezaji 
kuwa	rafiki	na	rahisi	zaidi.	Tekinolojia	inayotumika	inajumuisha	utoaji	wa	huduma	kwa	wawekezaji	kwa	kutumia	simu	za	kiganjani	
na  matumizi ya mifumo ya kibenki iliyounganishwa na mifumo ya UTT AMIS ili kuboresha mtiririko wa miamala ya uwekezaji. 
Lengo la uunganishwaji huu ni kuongeza tija na ufanisi  kwa kupunguza mlolongo wa hatua za uchakataji wa miamala inayofanywa 
kwa njia za kibenki. Katika kipindi kilichoishia tarehe 30 Juni 2023, UTT AMIS imekamilisha uunganishaji wa mifumo yake na 
mifumo ya Benki za NMB, Benki ya Taifa ya Biashara (NBC) na  Benki ya Stanbic. Aidha, UTT AMIS imeendelea na miradi ya 
kuunganisha na mifumo ya Benki  ya EXIM, Benki ya Absa, Benki ya KCB, Benki ya Watu wa Zanzibar, Benki ya DCB na Benki 
ya UBA ambayo ipo katika  hatua mbalimbali za utekelezaji. Ni matumaini yangu kuwa  pindi miradi hii itakapokamilika, miamala 
ya	kidijitali,	ambayo	sasa	ni	asilimia	70	itaongezeka	na	kufikia	asilimia	ya	juu	zaidi.	Kampuni	ya		UTT	AMIS	itaendelea	kuelimisha	
umma juu ya manufaa ya matumizi ya njia za kidijitali katika uwekezaji huku ikiendelea kuwekeza katika mifumo mipya ili kutoa 
huduma bora zaidi kipindi kijacho.    

Matarajio ya mwaka 2023/24
Ndugu Wawekezaji, kwa kipindi cha miaka minne ya utekelezaji wa Mpango Mkakati wa Kampuni ya UTT AMIS  unaoishia 
Juni 2024 kumekuwa na mafanikio makubwa zaidi ya ilivyotarajiwa. Tukiwa tumebakiwa na mwaka mmoja wa utekelezaji 
wa mpango mkakati huo, Kampuni imeshaanza kuandaa mpango mkakati mpya wa miaka mitano mpaka mwaka 2029 huku 
ikiendelea kukamilisha vipaumbele vilivyoainishwa kwenye mpango mkakati wa sasa, ikiwemo  kuboresha mifuko na huduma kwa 
wawekezaji pamoja na kubainisha fursa nyingine za kibiashara kwa manufaa ya wawekezaji, Serikali pamoja na wadau wengine. 
UTT AMIS itaendelea kuboresha uendeshaji wa mifuko ili uwe wa kisasa zaidi na kuhakikisha wawekezaji wanapata faida shindani 
na nzuri kuendana na hali ya soko. 

Shukrani
Ndugu Wawekezaji, Katika kuhitimisha taarifa yangu, napenda niwashukuru nyote kwa ushirikiano na imani yenu kwa UTT AMIS 
na Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi chote cha mwaka  ulioishia tarehe 30 Juni 2023. Kwa namna ya kipekee nipende kuishukuru 
Serikali	kupitia	Wizara	ya	Fedha,Ofisi	ya	Msajili	wa	Hazina,	Mamlaka	ya	Masoko	ya	Mitaji	na	Dhamana,	Msimamizi	wa	Mifuko	
ambaye ni Benki ya CRDB,Soko la Hisa la Dar es Salaam pamoja na Madalali wake, Wajumbe wenzangu wa Bodi ya Wakurugenzi, 
Wafanyakazi wa UTT AMIS na Wadau wote ambao wameendelea kuiwezesha UTT AMIS kutekeleza majukumu yake katika 
mwaka huu wa fedha. Ni matumaini yangu kuwa ushirikiano huu utaendelea  kwa manufaa ya Wawekezaji wetu na maendeleo ya 
Soko la Mitaji na Sekta ya Fedha  hapa Nchini kwetu.   

Casmir Sumba Kyuki
Mwenyekiti wa Bodi
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5 Taarifa ya Mwangalizi 
wa Mfuko wa Ukwasi
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TAARIFA YA MWANGALIZI WA MFUKO WA UKWASI 
KWA WAWEKEZAJI

Tukiwa ni waangalizi wa Mfuko wa Ukwasi, Jukumu letu ni kusimamia kwamba utendaji wa meneja wa mfuko unaendana/
unazingatia waraka wa makubaliano ili kuhakikisha maslahi bora ya wenye vipande. Katika utekelezaji wa kazi hii, mwangalizi wa 
mfuko ana majukumu yafuatayo; Uangalizi wa mali za mfuko, kuhakikisha meneja wa mfuko anatumia njia/mbinu sahihi katika 
kukokotoa mahesabu ya thamani ya mfuko sambamba na mkataba wa makubaliano, na pia kuhakikisha viwango vya uwekezaji 
vinazingatiwa.

Katika kipindi cha mwaka huu wa fedha, kilichoanzia tarehe 01.07.2022 mpaka 30.06.2023, Benki ya CRDB kama mwangalizi 
wa mfuko wa Ukwasi, tumeendeleza uangalizi wa mwenendo wa shughuli za meneja wa mfuko, utekelezaji wake na kuangalia 
changamoto kwenye uwekezaji.

Kwa kuzingatia hayo, tunapenda kuwathibitishia kwamba shughuli za uwekezaji kwenye mfuko wa Ukwasi na wajibu wa meneja 
wa mfuko (UTT AMIS), vimeendeshwa/ vimetekelezwa kufuatana na vipengele vya waraka wa makubaliano. Tukizingatia suala la 
imani/ uaminifu wa wenye vipande kwenye mfuko, tunathibitisha kwamba maslahi ya wenye vipande ndani ya mfuko wa Ukwasi 
yanalindwa na kuzingatiwa ipasavyo, na meneja ameendesha mfuko kulingana na waraka wa makubaliano.

Abdulmajid M. Nsekela

Afisa Mtendaji Mkuu wa Mkurugenzi Mtendaji                                             Tarehe: 01 Novemba, 2023

CRDB BANK PLC
Makao Makuu: Barabara ya Ally Hassan 

Mwinyi / Barack Obama
S.L.P. 268, Dar es Salaam - Tanzania

Simu: +255 (0) 22 211 7441-7
Nukushi: +255 (0) 22 211 6714

Barua pepe: info@crdbbank.co.tz
Tovuti: www.crdbbank.co.tz
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6 Taarifa ya Mkaguzi 
wa Hesabu za Mfuko
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TAARIFA YA MKAGUZI KUHUSU MUHTASARI WA HESABU
ZA MFUKO WA UKWASI

KPMG

Jengo la Luminary                                                                                                          Simu: +255 22 2600330

Ghorofa ya 2, Kitalu Na. 574                                                                                               Barua Pepe: info@kpmg.co.tz

Barabara ya Haile Selassie, Msasani                                                                                  Tovuti: www.kpmg.co.tz

S. L. P. 1160, Dar es Salaam

Maoni

Muhtasari wa hesabu za Mfuko ambao unajumuisha muhtasari wa Urari wa hesabu za Mfuko mnamo tarehe 30 Juni 2023, 
muhtasari wa Mapato na Matumizi, muhtasari wa Mabadiliko ya Thamani ya Mfuko pamoja na muhtasari wa Mtiririko wa Fedha 
umetayarishwa kutoka katika taarifa kamili ya ukaguzi ya Mfuko wa Ukwasi kwa kipindi cha mwaka unaoishia tarehe 30 Juni 2023.

Kwa Maoni yetu, Muhtasari wa Hesabu za Mfuko wa Ukwasi unaendana na taarifa kamili za hesabu za Mfuko zilizokaguliwa 
kulingana na vigezo vilivyoelezwa kwenye dokezo namba 1.

Muhtasari wa Taarifa ya Hesabu za Fedha

Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha haioneshi taarifa zote kwa mujibu wa viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za 
kifedha (IFRS standards as issued by the International Accounting Standards Board (IFRS standards)). Muhtasari huu wa hesabu 
pamoja na hii taarifa yetu siyo mbadala wa taarifa kamili ya hesabu za kifedha iliyokaguliwa. Muhtasari wa hesabu za kifedha 
pamoja na taarifa kamili ya hesabu zilizokaguliwa haijumuishi matukio au miamala baada ya tarehe za taarifa ya hesabu za fedha 
zilizokaguliwa.

Taarifa ya Ukaguzi na Hesabu za Fedha zilizokaguliwa

Maoni ya ukaguzi (audit opinion) yasiyokuwa na kasoro juu ya taarifa kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha za Mfuko yalitolewa 
kwenye taarifa ya tarehe 11 Novemba 2023 kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2023.

Taarifa kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 30 Juni 2023 inajumuisha mambo mengine Muhimu juu ya ukaguzi wa hesabu za 
mfuko.

Majukumu ya Meneja Kuhusu Muhtasari wa Hesabu za Fedha za Mfuko

Meneja wa Mfuko anahusika na utayarishwaji wa muhtasari wa hesabu za fedha za Mfuko kwa mujibu wa vigezo kama 
ilivyoainishwa kwenye dokezo namba 1.

Majukumu ya Mkaguzi wa Hesabu za Mfuko

Majukumu yetu kama wakaguzi wa hesabu za Mfuko ni kutoa maoni kama muhtasari wa hesabu za Mfuko unaendana na taarifa 
kamili ya ukaguzi wa hesabu za fedha na kwa mujibu wa taratibu zetu za ukaguzi, ukaguzi ambao ulifanywa kwa mujibu wa 
viwango vya kimataifa vya ukaguzi (International Standars on Auditing-ISA) 810 (kama ilivyorekebishwa), “Kazi za kuripoti juu ya 
Muhtasari wa taarifa za kifedha”

Hili ni toleo lililotafsiriwa la ripoti ya Mkaguzi iliyosainiwa katika toleo la Kiingereza.
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        Dokezo Namba 1
Dokezo juu ya vigezo vya kutayarisha Muhtasari wa Hesabu
Muhtasari wa taarifa ya hesabu za fedha umetayarishwa kutoka kwenye taarifa kamili ya ukaguzi, iliyotayarishwa kwa mujibu wa 
viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za kifedha (IFRS standards) mnamo tarehe 30 Juni 2023. 

Taratibu za kutayarisha muhtasari wa hesabu za fedha unaitaka menejimenti kuamua kiwango cha taarifa zitakazojumuishwa 
katika muhtasari ili kuendana kwa kiwango kikubwa na taarifa kamili ya ukaguzi au kutoa taswira ya muhtasari iliyosawa na taarifa 
ya hesabu za fedha zilizokaguliwa

Menejiment imetayarisha hesabu hizi kwa kuzingatia vigezo vifuatavyo:

(a)    Muhtasari wa Hesabu unajumuisha hesabu zote za mfuko zilizoko katika taarifa ya hesabu zilizokaguliwa;

(b)    Taarifa zilizopo kwenye muhtasari wa hesabu zinashabihiana na taarifa ya hesabu za mfuko zilizokaguliwa na

(c) Jumla kuu, jumla ndogo pamoja na taarifa linganifu zilizopo kwenye hesabu zilizokaguliwa zimeonyeshwa pia katika 
muhtasari wa hesabu ulioandaliwa

Taarifa	ya	hesabu	za	mfuko	wa	Ukwasi	zilizokaguliwa	zinapatikana	katika	ofisi	ya	Kampuni	ya	Uwekezaji	ya	UTT	(UTT	AMIS).
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UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

7 Taarifa ya 
Hesabu za Mfuko
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TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI (Statement of Income or Loss 
and Other Comprehensive Income) KWA MWAKA UNAOISHIA  

30 JUNI 2023

2023 2022

TSH ‘000 TSH ‘000

Mapato yatokanayo na riba 73,624,895 44,363,800

Mapato mengineyo 12,163,174 7,422,200

Jumla ya Mapato 85,788,069 51,786,000

gharama za Meneja  (10,712,743)  (5,639,943)

gharama za Mwangalizi wa Mfuko  (595,152)  (313,330)

gharama za Mauzo ya Vipande  (3,287,113)  (1,977,709)

gharama za Ukaguzi wa Hesabu  (89,813)  (83,610)

gharama za Mauzo ya Dhamana na Hisa  (302,638)  (157,983)

gharama nyinginezo za Uendeshaji  (1,099,530)  (730,912)

Jumla ya Gharama za Uendeshaji  (16,086,989)  (8,903,487)

Ongezeko la Thamani kwa Wenye Vipande kabla ya kodi 69,701,080 42,882,513

Kodi ya Zuio (329,428) (324,896)

Mapato halisi baada ya Kodi 69,371,652 42,557,617 

Mapato mengineyo(other comprehensive income)  -    -   

Ongezeko halisi la thamani ya Mfuko 69,371,652 42,557,617 



36 37

URARI WA HESABU ZA MFUKO (BALANCE SHEET) 
MNAMO TAREHE  30 JUNI 2023

2023 2022

TSH ‘000 TSH ‘000

Rasilimali za Mfuko

Fedha Taslim 521,353 943,779

Amana katika Mabenki 5,287,311 45,105,442

Dhamana za Serikali 725,653,429 392,750,847

Rasilimali Nyinginezo Ambazo Hazijalipwa (Other Receivable) 145,041 24,475

Jumla ya Rasilimali 731,607,134 438,824,543

Dhima ya Mfuko

Dhima Nyinginezo (9,762,349) (2,320,107)

Jumla ya Dhima ya Mfuko (9,762,349) (2,320,107)

Thamani Halisi ya Mfuko 721,844,785 436,504,436 

Inawakilishwa na: 

Thamani Halisi ya Mfuko 721,844,785 436,504,436 

Idadi ya Vipande 1,991,061,970 1,352,021,459

Thamani ya Kipande  362.54 322.85
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TAARIFA YA MABADILIKO YA THAMANI YA MFUKO (STATEMENT OF 
CHANGES IN NET ASSETS ATTRIBUTABLE TO UNIT HOLDERS) 

KWA MWAKA ULIOSHIA 30 JUNI 2023

2023 2022

TSH ‘000 TSH ‘000

Thamani ya mfuko  Julai 1 436,504,436 222,221,722 

Mabadiliko/Ongezeko La thamani ya mfuko 69,371,652 42,557,617 

505,876,088 264,779,339 

Miamala (Transactions) ya wenye vipande kwa mwaka

Mauzo ya vipande (Sales)                                                                                      771,604,107 543,031,923 

Ununuzi ya vipande (Repurchase)                                                                                      (555,635,410) (371,306,826)

Mabadiliko ya thamani ya mfuko 215,968,697 171,725,097 

Thamani halisi ya Mfuko 721,844,785 436,504,436 

TAARIFA YA MABADILIKO YA THAMANI YA MFUKO (STATEMENT OF 
CHANGES IN NET ASSETS ATTRIBUTABLE TO UNIT HOLDERS) 

KWA MWAKA ULIOSHIA 30 JUNI 2023

2023 2022

TSH ‘000 TSH ‘000

Thamani ya mfuko  Julai 1 436,504,436 222,221,722 

Mabadiliko/Ongezeko La thamani ya mfuko 69,371,652 42,557,617 

505,876,088 264,779,339 

Miamala (Transactions) ya wenye vipande kwa mwaka

Mauzo ya vipande (Sales)                                                                                      771,604,107 543,031,923 

Ununuzi ya vipande (Repurchase)                                                                                      (555,635,410) (371,306,826)

Mabadiliko ya thamani ya mfuko 215,968,697 171,725,097 

Thamani halisi ya Mfuko 721,844,785 436,504,436 
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.....................................
Mkurugenzi

Tarehe: Novemba, 2023

.....................................
Mkurugenzi

Tarehe: Novemba, 2023

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA MAPATO (CASH FLOW STATEMENT) 
KWA MWAKA UNAOISHIA 30 JUNI 2023

2023 2022

TSH ‘000 TSH ‘000

FEDHA ITOKANAYO NA SHUGHULI  ZA UENDESHAJI

Ongezeko la Thamani (Mapato) baada ya Kodi 69,371,652 42,557,617

Imerekebishwa na:

gharama ya Kodi  329,428 324,896 

Faida/(Hasara) itokanayo na mauzo ya Dhamana za Serikali (71,493,690) (41,114,849)

Faida/(Hasara) itokanayo na uwekezaji kwenye taasisi za 
fedha

(2,131,205) (3,248,951)

Faida kabla ya mabadiliko ya Mtaji wa uendeshaji: (3,923,815) (1,481,287)

Mabadiliko ya Mtaji wa uendeshaji

Amana za muda maalum katika taasisi za kifedha 38,000,000 (42,912,857)

Ongezeko /(Kupungua) kwa Dhamana za serikali (325,388,405) (183,067,086)

Ongezeko /(Kupungua) kwa Dhima 7,442,242 (1,773,973)

Ongezeko /(Kupungua) kwa Dhima ambazo hazijapokelewa (120,565) (23,288)

Fedha iliyotumika kwenye shughuli za uendeshaji (283,990,543) (229,258,491)

Kodi ya Zuio iliyolipwa (329,428) (324,896)

Mapato yaliyopokelewa kwenye uwekezaji wa dhamana za 
serikali

63,979,512 35,541,772 

Mapato yaliyopokelewa kwenye uwekezaji wa taasisi za 
kifedha

3,949,336 1,151,298 

Fedha halisi iliyotumika kwa shughuli za uendeshaji (216,391,123) (192,890,317)

AMANA YA MFUKO (FINANCING ACTIVITIES)

Mauzo ya Vipande (Sales of Units) 771,604,107 543,031,923 

Ununuzi wa Vipande (Repurchase) (555,635,410) (371,306,826)

Fedha halisi iliyotokana na miamala ya wenye vipande 215,968,697 171,725,097 

Ongezeko/(Punguzo) halisi la Fedha (422,426) (21,165,220)

Salio la fedha mwanzoni mwa Mwaka 943,779 22,108,999 

Salio la fedha mwishoni mwa Mwaka 521,353 943,779 
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8 Taarifa ya Meneja 
kuhusu Uwekezaji
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Mfuko wa ukwasi ulianzishwa mwezi Aprili 2013. Ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja ambao 
hutoa fursa kwa Taasisi na watu binafsi kuwekeza kipato chao cha ziada kwa kipindi kifupi cha 
kati au muda mrefu kwa faida na ukwasi madhubuti. 

Mahitaji ya awali ya uwekezaji ni shilingi laki moja (100,000/=) na kiwango cha nyongeza 
sio chini ya shilingi elfu kumi (10,000). Mwekezaji anaruhusiwa kuchukua fedha zake wakati 
wowote anapohitaji na hulipwa ndani ya siku tatu (3) za kazi bila kutozwa gharama za kutolea 
[exit load], hivyo kudhihirisha kuwa mfuko wa ukwasi ni fursa maridhawa kwa wawekezaji.

1.0  Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande
Ukubwa wa Mfuko uliongezeka kwa shilingi bilioni 290.0 sawa na ongezeko la asilimia 66.7 
kutoka shilingi bilioni 434.7 mnamo Juni, 2022 hadi shilingi bilioni 724.7 mnamo Juni, 2023. 
Katika kipindi hicho, thamani ya kipande iliongezeka kwa shilingi 40.2 kutoka shilingi 321.9 
hadi shilingi 362.1, sawa na faida ya  asilimia 12.5 kwa mwaka.

Chati Na. I: Ukubwa na thamani ya kipande kwa mfuko wa Ukwasi hadi tarehe 
30 Juni 2023.

 

2.0 Mgawanyo wa Uwekezaji
Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 mwezi Juni 2023, UTT AMIS kama 
meneja	wa	Mfuko	alitumia	uzoefu	na	weledi	katika	kufikia	mgawanyo	anuai	wa	rasilimali	kwa	
matakwa ya sera za mfuko wa Ukwasi. Mgawanyo anuai wa rasilimali za mfuko mwezi Juni 
2023 ulikuwa kama inavyoonekana kwenye chati namba II hapo chini:

Chati Na. II: Mgawanyo wa Uwekezaji wa mfuko wa Ukwasi hadi tarehe 30 Juni 2023

Chati namba II inaonesha mgawanyo wa 
uwekezaji katika mfuko wa ukwasi. Mfuko 
umewekeza zaidi kwenye dhamana za 
serikali za muda mrefu kwa kiasi cha asilimia 
99.2, asilimia 0.7 kwenye amana za benki za 
muda maalumu na  asilimia 0.1 iliwekezwa 
kwenye amana za benki za muda mfupi.  
Aidha, uwekezaji katika amana za benki 
za muda mfupi (call account) umefanywa 
ili kukidhi mahitaji ya uendeshaji wa mfuko 
ikiwemo kulipa fedha kwa wawekezaji pindi 
wanapouza vipande vyao.        

Taarifa ya Meneja kuhusu
Uwekezaji

KUANZAISHWA;

APRILI, 2013

THAMANI YA 
KIPANDE SHILINGI 

100.0

30 JUNI 2023

THAMANI YA 
KIPANDE 

SHILINGI 362.1

UKUBWA WA 
MFUKO SHILINGI 

BILLION 724.7

FAIDA KWA 

MWAKA

12.5%

  

 

 

Taarifa ya Meneja Kuhusu Uwekezaji 

 
Mfuko wa ukwasi ulianzishwa mwezi Aprili 2013. Ni mfuko wa uwekezaji wa pamoja ambao hutoa 
fursa kwa Taasisi na watu binafsi kuwekeza kipato chao cha ziada kwa kipindi kifupi cha kati au 
muda mrefu kwa faida na ukwasi madhubuti.  
Mahitaji ya awali ya uwekezaji ni shilingi laki moja (100,000/=) na kiwango cha nyongeza sio chini 
ya shilingi elfu kumi (10,000). Mwekezaji anaruhusiwa kuchukua fedha zake wakati wowote 
anapohitaji na hulipwa ndani ya siku tatu (3) za kazi bila kutozwa gharama za kutolea [exit load], 
hivyo kudhihirisha kuwa mfuko wa ukwasi ni fursa maridhawa kwa wawekezaji. 
 

1.0 Ukubwa wa mfuko na Thamani ya Kipande 
Ukubwa wa Mfuko uliongezeka kwa shilingi bilioni 290.0 sawa na ongezeko la asilimia 66.7 kutoka 
shilingi bilioni 434.7 mnamo Juni, 2022 hadi shilingi bilioni 724.7 mnamo 30 Juni, 2023. Katika 
kipindi hicho, thamani ya kipande iliongezeka kwa shilingi 40.2 kutoka shilingi 321.9 mnamo Juni, 
2022 hadi shilingi 362.1 Juni 2023 sawa na faida ya  asilimia 12.5 kwa mwaka. 
Chati Na. I.  Ukubwa na thamani ya kipande kwa mfuko wa Ukwasi hadi tarehe 30 Juni 2023 
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2.0 Mgawanyo wa Uwekezaji 
Katika kipindi cha mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 mwezi Juni 2023, UTT AMIS PLC kama 
meneja wa Mfuko alitumia uzoefu na weledi katika kufikia mgawanyo anuai wa rasilimali kwa 
matakwa ya sera za mfuko wa Ukwasi. Mgawanyo anuai wa rasilimali za mfuko mwezi Juni 2023 
ulikuwa kama inavyoonekana kwenye chati namba II hapo chini: 
 

Chati  Na. II: Mgawanyo wa Uwekezaji wa mfuko wa Ukwasi hadi tarehe 30 Juni 2023 

 
                         
Chati namba II hapo juu inaonesha mgawanyo wa uwekezaji katika mfuko wa ukwasi. Mfuko 
umewekeza zaidi kwenye dhamana za serikali za muda mrefu kwa kiasi cha asilimia 99.2, asilimia 
0.7 kwenye amana za benki za muda maalumu na  asilimia 0.1 iliwekezwa kwenye amana za 
benki za muda mfupi.  Aidha, uwekezaji katika amana za benki za muda mfupi (call account) 
umefanywa ili kukidhi mahitaji ya uendeshaji wa mfuko ikiwemo kulipa fedha kwa wawekezaji pindi 
wanapouza vipande vyao.    

3.0 Faida 
Faida ya mfuko wa Ukwasi kwa kipindi cha mwaka mmoja ni asilimia 12.5 ikilinganishwa na faida 
asilimia 14.2 iliyonakiliwa mwaka uliopita (2022). Aidha, faida ya asilimia 12.5 ni tafsiri ya 
ongezeko la thamani kwenye mtaji wa mwekezaji aliewekeza kwa muda wa mwaka mmoja. 
 
Kama inavyoonekana kwenye Jedwali namba I hapo chini faida ilipungua kutoka  asilimia 14.2 juni 
2022 hadi  asilimia 12.5 juni 2023.   Aidha, sababu kuu ni kutokana na kupungua kwa viwango vya 
faida sokoni kama inavyoonekana kwenye Jedwali namba V ikihusisha mtawanyo wa uwekezaji 
kwenye chati namba II. 
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3.0 Faida
Faida ya mfuko wa Ukwasi kwa kipindi cha mwaka mmoja ni asilimia 12.5 ikilinganishwa na faida ya 
asilimia 14.2 iliyonakiliwa mwaka uliopita (2022). Aidha, faida ya asilimia 12.5 ni tafsiri ya ongezeko la 
thamani kwenye mtaji wa mwekezaji aliewekeza kwa muda wa mwaka mmoja.

Kama inavyoonekana kwenye Jedwali namba I hapo chini faida ilipungua kutoka  asilimia 14.2 Juni 
2022 hadi  asilimia 12.5 juni 2023.   Aidha, sababu kuu ya kupungua kwa kiwango cha faida ni kutokana 
na kupungua kwa viwango vya faida sokoni kama inavyoonekana kwenye Jedwali namba V ikihusisha 
mtawanyo wa uwekezaji kwenye chati namba II.

Jedwali Na. I: Faida ya mfuko wa Ukwasi tangu Juni, 2019 hadi Juni, 2023 

Na Mwaka wa Fedha Ukubwa wa mfuko 
Shilingi Bilioni

Hali ya Utendaji
Faida Kigezo cha ufanisi

01 2022/23 724.7 12.5% 9.7%

02 2021/22 434.7 14.2% 9.3%

03 2020/21 215.9 15.3% 10.1%

04 2019/20 112.8 15.1% 2.3%

05 2018/19 46.9 11.4% 3.7%

Kumb: Faida kwenye Dhamana ya serikali ya miaka 7.

Jedwali namba I hapo juu linaonesha mwenendo wa utendaji wa mfuko pamoja na kigezo cha ufanisi 
(benchmark). Hali ya utendaji wa mfuko inaonekana ni nzuri na shindani ikilinganishwa na kigezo cha 
ufanisi na maeneo linganifu, ambapo kwa mwaka 2023 faida ni asilimia 12.5 ikilinganishwa na asilimia 
9.7.

Ili kupima mafanikio ya mfuko inabidi kulinganisha faida ya mfuko wa ukwasi na viwango linganifu vya 
faida vinavyotolewa na soko kwenye amana za benki na dhamana za serikali kama zilivyoainishwa 
kwenye jedwali namba II hapo chini

Jedwali Na. II: Viwango vya faida katika Dhamana za Serikali na Amana za benki

Riba/Muda Kwa Mwaka Wa Fedha Ulioisha Mwezi Juni
2020 2021 2022 2023

Dhamana ya Serikali ya Miaka 10 12.5% 11.5% 10.3% 11.1%

Dhamana ya Serikali ya Miaka 7 11.4% 10.0% 9.3% 9.7%

Dhamana ya Serikali ya Miaka 5 11.2% 9.1% 8.9% 9.7%

Dhamana ya Serikali ya Miaka 2 8.1% 7.6% 4.4% 9.1%

Dhamana ya Serikali ya Mwaka 1 4.6% 4.8% 3.9% 6.9%

Amana za benki 2.3% 1.9% 1.4% 1.6%

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Mambo mengine muhimu ya kuzingatia wakati wa kulinganisha faida za uwekezaji katika Mfuko wa 
Ukwasi na amana katika benki;

•	 Viwango	vya	 riba	vilivyoonyeshwa	hapo	 juu	ni	 kabla	ya	kutoa	kodi	 ya	zuio	 (withholding	 tax)	ya	
asilimia 10.0 wakati mapato ya mfuko wa Ukwasi ni baada ya kutoa kodi ya zuio ya asilimia 10.0.

•	 Jambo	lingine	la	muhimu	la	kuzingatia	ni	kwamba	mfuko	wa	ukwasi	unaruhusu		wawekezaji	wake	
kuuza vipande vyao wakati wowote hivyo kumpa fursa mwekezaji kupata fedha pindi anapozihitaji.
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•	 Hakuna	gharama	wakati	wa	kuingia	na	kutoka	katika	mfuko.

•	 Aina	nyingine	ya	uwekezaji	katika	masoko	ya	fedha	zina	muda	maalum	wa	ukomo	wake,	uwekezaji	
katika mfuko wa ukwasi hauna muda maalum wala ukomo.

Kuwekeza kwenye mfuko wa ukwasi kuna faida  zaidi ya kuwa na akaunti ya amana kwa sababu  
inamuongezea mwekezaji kipato kikubwa kutokana na viwango bora vya faida vinavyotolewa na mfuko.      

4.0  Mwenendo wa Uchumi wa Tanzania

4.1 Pato la Taifa

Kwa mwaka 2022 uchumi ulikua kwa kiwango cha asilimia 4.7, ikilinganishwa na kiwango cha asilimia 
4.9 mwaka 2021 (kama ilivyooneshwa kwenye jedwali III). Hata hivyo, Kilimo, Ujenzi na Madini vilikuwa 
vichocheo vikubwa vya ukuaji wa uchumi katika kipindi hicho. Uchumi kwa mwaka 2023 unakadiriwa 
kuongezeka kwa asilimia 5.2, ukichagizwa na kufufuliwa kwa shughuli za kiuchumi hususani uwekezaji 
kwenye sekta ya umma na binafsi nchini.

Pato la taifa hutafasiri kiwango na shughuli za uchumi katika nchi. Hali imara na stahimilivu juu ya 
mwenendo wa uchumi nchini ni muhimu kwa Mifuko ya uwekezaji wa pamoja inayosimamiwa na UTT 
AMIS na maeneo mengine ya uwekezaji nchini. Uchumi imara husaidia kutunza na kuimarisha thamani 
ya uwekezaji na huvutia wawekezaji wa ndani na nje ya nchi.

Jedwali Na. III: Mwenendo wa ukuaji wa Uchumi Tanzania

Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021 2022 2023
Pato halisi la Taifa 6.8% 7.0% 7.0% 4.8% 4.9% 4.7% *5.2%

*Taarifa za makadirio, Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) na Benki kuu ya Tanzania (BOT)

4.2  Mfumuko wa Bei

Hali	ya	mfumuko	wa	bei	nchini	hadi	kufikia	tarehe	30	Juni	2023	ni	asilimia	3.6	ikilinganishwa	na	asilimia	4.4	
iliyonakiliwa tarehe 30 Juni 2022. Kupungua kwa mfumuko wa bei nchini kunaashiria gharama za bidhaa 
na huduma mbalimbali zilipungua kwa mwaka ulioishia Juni 2023 ikilinganishwa na kasi iliyokuwepo Juni 
2022.

Katika Jedwali IV hapo chini linaonyesha viwango vya mfumuko wa bei kwenye uchumi ulikuwa mzuri na 
kiwango cha mfumuko wa bei kwa mwaka huu kimekuwa chini ikilinganishwa na mwaka uliopita.

Jedwali Na. IV:  Hali ya Mfumuko wa Bei

Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021 2022 2023
Mfumuko wa Bei 3.4% 3.7% 3.7% 3.2% 3.6% 4.4% 3.6%

Chanzo: Ofisi ya Taifa ya Takwimu

Hali ya uchumi nchini na mwenendo wa mfumuko wa bei ni stahimilivu kiasi ambacho kimewezesha 
wawekezaji kwenye mifuko ya uwekezaji kuwekeza kwa wingi. UTT AMIS inajitahidi kuwekeza kwenye 
maeneo yanayotoa faida shindani kuliko kiwango cha mfumuko wa bei.

4.3  Sekta ya benki

Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioishia tarehe 30 Juni 2023, hali ya utendaji kwa sekta ya benki nchini 
imeendelea kuwa stahimilivu na yenye faida. Mifumo ya malipo kwa njia ya kidigitali nchini iliendelea kuwa 
imara, ikithibitishwa na kuwepo kwa kiwango cha juu cha miamala iliokamilika kwa muda mfupi. Aidha, 
kuwepo kwa mifumo imara na thabiti kumehamasisha umma kuendelea kuamini na kutumia mifumo 
kwenye huduma mbalimbali za kifedha.

Jumla ya rasilimali ziliongezeka kutoka shilingi trilioni 45.7 iliyonakiliwa Juni 2022 hadi shilingi trilioni 53.7 
Juni 2023. Ongezeko kwenye rasilimali ni shilingi trilioni 8.0, sawa na asilimia 17.5. Kiasi cha amana 
kiliongezeka kwa shilingi trilioni 5.7 sawa na asilimia 20.3 kutoka shilingi trilioni 28.0 Juni 2022 hadi 
shilingi trilioni 33.7 Juni 2023.
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Jumla	ya	mikopo	imefikia	shilingi	trilioni	31.5,	sawa	na	asilimia	21.6	ikilinganishwa	na	shilingi	trilioni	25.9	
mwaka uliopita. Ongezeko kwenye kiwango cha mikopo lilisababishwa na kupungua kwa masharti na 
viashiria vya hatari miongoni mwa wateja.  Hata hivyo, viashiria vya hatari kwenye mikopo ya wateja 
wadogo na Taasisi zisizo za kifedha vilipungua ikilinganishwa na mwaka uliopita.

Kuendelea kuimarika kwa sekta ya benki ni muhimu kwa mifuko ya uwekezaji wa pamoja na uchumi 
kwa ujumla kwani huduma zitolewazo na benki huchochea ufanisi kwenye uchumi. Aidha, hadi tarehe 30 
Juni 2023 meneja wa mifuko ya uwekezaji wa pamoja amefanikiwa kuunganisha mifumo ya UTT AMIS 
na benki ili kuwawezesha wawekezaji kununua vipande kidigitali, hivyo kurahisisha uwekezaji mahali 
popote.

4.4  Sekta ya Mawasiliano
Ukuaji wa sekta ya mawasiliano nchini umechagizwa na ongezeko la watu, huduma bora, na kuongezeka 
kwa matumizi ya simu janja. Idadi ya watumiaji wa huduma za simu imeongezeka kwa milioni 7.8 sawa na 
asilimia	13.8	kutoka	milioni	56.2	mwaka	jana	hadi	kufikia	milioni	64.0	Juni	mwaka	huu.	Usajili	wa	huduma	
za kifedha kupitia simu (idadi ya akaunti) umeongezeka kwa milioni 9.8, sawa na asilimia 26.2 kutoka 
milioni 37.4 hadi milioni 47.2 Juni 2023.

Sekta hii imeendelea kutawaliwa na kampuni kubwa zenye nyenzo nzuri za tehama, uvumbuzi na ubunifu 
hali ambayo imepelekea kujipatia idadi kubwa ya wateja na soko nchini. 

Kwa kipindi chote, ukuaji wa sekta ya mawasiliano nchini umeleta matokeo chanya kwa Taasisi ya UTT 
AMIS kwani imechochea na kurahisisha uwekezaji katika mifuko na kuboresha zaidi huduma binafsi. 
Aidha, kupitia simu za mkononi wawekezaji wanaweza kufungua akaunti, kununua vipande na kuangalia 
salio na miamala waliofanya kwa kupiga *150*82# au kwa kutumia programu tumizi (UTT AMIS APP). 
UTT AMIS inatarajia kukamilisha na kuruhusu maombi ya uuzaji wa vipande yafanyike kupitia simu za 
mikononi ili kufanya huduma zote za Uwekezaji zifanyike kidigitali mahali popote walipo.

UTT-AMIS	pia	inaendelea	kutumia	majukwaa	mbalimbali	ikiwemo	mitandao	ya	kijamii	kufikia	umma	kwa	
urahisi zaidi, katika mawasiliano na elimu juu ya uwekezaji. Mitandao hio ni pamoja na Facebook, Twitter, 
Instagram, Youtube, pamoja na Whatsapp.  

4.5  Dhamana za Serikali

Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioisha tarehe 30 Juni 2023, Benki Kuu ya Tanzania kwa niaba ya Serikali 
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania iliongeza kiasi cha dhamana za serikali za muda mfupi sokoni kwa 
shilingi trilioni 1.4 sawa na asilimia 73.6 hadi shilingi trilioni 3.3 Juni 2023. Hata hivyo, Uhitaji wa dhamana 
za	serikali	za	muda	mfupi	uliongezeka	kwa	asilimia	24.1	(shilingi	trilioni	0.7)	hadi	kufikia	shilingi	trilioni	
3.6 kutoka shilingi trilioni 2.9 mwaka jana. Aidha, kiasi kilichokubaliwa baada ya mnada kimeongezeka 
kwa asilimia 56.2 (shilingi trilioni 0.9) kutoka shilingi trilioni 1.6 hadi shilingi trilioni 2.5 Juni 2023. Kwa 
kipindi hicho, kiasi cha dhamana za serikali za muda mrefu kilichouzwa kwenye soko la awali kilikuwa 
ni shilingi trilioni 4.3 ikilinganishwa na shilingi trilioni 3.3 mwaka uliopita. Kiwango cha ushiriki kwenye 
minada hiyo kilipungua hadi shilingi trilioni 4.6 (asilimia 28.1) ikilinganishwa na shilingi trilioni 6.4. Aidha 
kiwango kilichokubaliwa na Benki Kuu ya Tanzania baada ya mnada kiliongezeka kwa shilingi trilioni 
1.2 (asilimia 44.4) hadi shilingi trilioni 3.9 kikilinganishwa na shilingi trilioni 2.7 mwaka 2022. Kwa kipindi 
cha mwaka mmoja hali ya ushiriki wa wawekezaji kwenye dhamana za serikali za muda mrefu ilipungua 
ikilinganishwa na ongezeko la ushiriki kwenye dhamana za muda mfupi. 

Ongezeko la ushiriki katika eneo la dhamana za serikali kuna saidia kuleta na kuboresha hali ya ukwasi 
na faida sokoni.

4.6  Viwango vya Riba na Faida

Faida katika dhamana za serikali za muda mfupi zilipungua hadi wastani wa asilima 3.5 mwezi Juni 
2023 kutoka asilimia 4.1 mwaka jana (Juni 2022). Viwango vya riba/faida katika mikopo (riba) na amana 
(faida) viliongezeka ikilinganishwa na viwango vilivyonakiriwa mwaka uliopita. Aidha, viwango vya riba 
jumuishi za mikopo katika benki za biashara ni asilimia 16.7 ikilinganishwa na asilimia 16.2 mwaka 2022. 
Uwekezaji kwenye amana za benki kwa muda wa mwaka mmoja zilitoa faida ya asilimia 8.2 ikilinganishwa 
na asilimia 8.0 mwaka 2022. Viwango vya hifadhi ya akiba kisheria vya Benki kuu kwa benki za biashara 
pamoja na punguzo la riba nchini viliendelea kuwa asilimia 7.0 na 5.0 mtawaliwa. 

Viwango vya faida kwenye dhamana za serikali za muda mrefu havikubadilishwa tangu mabadiliko hayo 
yalivyofanyika mwezi wa nne (4) mwaka 2022.
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Jedwali Na. V:  Mabadiliko kwenye viwango vya faida (coupon rate) kwenye Dhamana za  
              Serikali za muda mrefu

Muda (Miaka) 2 5 7 10 15 20 25
Viwango kabla ya mabadiliko 7.82% 9.18% 10.08% 11.44% 13.50% 15.49% 15.95%
Viwango baada ya mabadiliko 7.60% 8.60% 9.48% 10.25% 11.15% 12.10% 12.56%

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Kwa ujumla, kupungua kwa viwango vya faida kwenye maeneo ya uwekezaji huathiri faida ya wawekezaji 
kwenye mifuko inayosimamiwa na Taasisi ya UTT AMIS pamoja na maeneo linganifu.

4.7  Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Viwango vya kubadilisha fedha kati ya Shilingi ya kitanzania na fedha za kigeni vimeendelea kuwa 
stahimilivu nchini. Thamani ya Shilingi kwa Dola moja ya kimarekani ilikuwa imara na ya kuridhisha 
ikisaidiwa na kuwepo kwa hali nzuri kwenye bei za bidhaa na huduma nchini. Kulingana na Jedwali hapa 
chini, linaonyesha kuwa thamani ya fedha nchini imebaki kuwa imara, ingawa, ilipungua thamani kidogo 
dhidi ya Dola ya Marekani kwa asilimia 1.0 (Tsh 23.4) hadi Tsh. 2,339.1 mwaka 2023 kutoka Tsh. 2,315.7 
iliyorekodiwa mwaka uliopita.

Jedwali Na. VI:   Viwango vya Kubadilisha Fedha za Kigeni

Mwaka 2017 2018 2019 2020 2021 2022 2023

Viwango vya Kubadilisha Fedha 2,228.9 2,264.1 2,300.9 2,307.9 2,310.4 2,315.7 2,339.1

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania

Ustahimilivu wa viwango vya kubadilisha fedha ni muhimu kwa mifuko ya uwekezaji wa pamoja ya UTT 
AMIS na Uchumi wa Tanzania kwa ujumla kwani husaidia kutunza thamani ya rasilimali ambazo thamani 
yake ipo katika shilingi za kitanzania. Kwa ujumla, Mifuko inayosimamiwa na UTT AMIS inatoa faida 
nzuri kwa Shilingi za Tanzania lakini inapobadilishwa hadi sarafu nyingine kama vile Shilingi ya Kenya 
au Dola ya Marekani faida inaweza kuathiriwa endapo kutakuwa na kupungua kwa thamani ya shilingi 
ya kitanzania katika kipindi hicho.

4.8  Soko la Mitaji na Dhamana

Kwa kipindi hadi juni 2023 soko la mitaji na dhamana limekuwa imara na thabiti, kwani limepelekea 
kuongezeka kwa ushiriki wa wawekezaji katika soko la hisa, mitaji, dhamana na kwenye Mifuko ya 
Uwekezaji wa Pamoja. 

Soko limekuwa likifanya kazi vizuri kwa upande wa mauzo na shughuli mbalimbali,  tuliona utoaji wa 
hatifungani mbili mpya za benki ya taifa ya biashara (NBC - Twiga) na benki ya biashara ya Kenya 
(KCB - Fursa Sukuk) zilizofanikiwa kufanya vizuri kwani  jumla ya shilingi bilioni 49.9 zilipatikana. Mwezi 
Novemba 2022, Shirika la Watumishi Housing (WHI) lilizindua Mfuko wa uwekezaji wa pamoja unaoitwa 
Faida (Mfuko wa Faida) ambao ulifanikiwa kuvutia wawekezaji na hadi disemba mfuko ulinakili shilingi 
bilioni 7.9. Ushiriki katika soko la mitaji na dhamana kwa wawekezaji wa ndani na nje umeimarika 
kutokana na umma kupata uelewa kuhusu uwekezaji na matumizi ya mifumo ya kidigitali.

Hali ya ushiriki kwenye soko la mitaji na dhamana nchini imeongezeka, ni matarajio yetu kuwa hali hii 
itazidi kuimarika na kuongezeka zaidi. Kuingia kwa Wasimamizi wapya wa Mifuko (Meneja wa Mifuko) ya 
uwekezaji wa pamoja na dhamana mpya sokoni ni ishara nzuri kwa UTT AMIS na soko kwa ujumla, na 
tunatarajia Taasisi au kampuni zingine kujiunga ili kuongeza ukwasi na ushindani sokoni jambo ambalo 
litaongeza zaidi ufanisi, faida na huduma bora.

4.8.1 Soko la Upili kwa Dhamana za serikali na Hatifungani za kampuni binafsi zilizoorodheshwa
Katika kipindi cha mwaka ulioishia juni 2023, kiwango cha ushiriki kwenye eneo la dhamana za serikali 
na kampuni binafsi kimeongezeka licha ya faida kuwa ya wastani.
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Jumla ya dhamana za serikali kupitia soko la upili imeongezeka kwa shilingi trilioni 0.1, sawa na ongezeko 
la asilimia 3.1, hadi shilingi trilioni 3.3 kutoka shilingi trilioni 3.2 mwaka uliopita.

Jumla ya thamani za Hatifungani za kampuni binafsi iliongezeka kwa shilingi bilioni 0.1, sawa na asilimia 
12.5 kutoka shilingi bilioni  0.8 Juni 2022 hadi  shilingi bilioni 0.9 mwaka huu. Kupanda kwa Hatifungani hizo 
kulitokana na kuorodheshwa kwa hatifungani mpya za SUKUK na Twiga mwezi Desemba 2022.

Hatifungani za kampuni binafsi  kwa sasa ni; Jasiri bondi ilioorodheshwa na benki ya NMB yenye ukomo 
wa miaka 3 na kiwango cha faida ya asilimia 8.5 kwa mwaka, Fursa Sukuk bondi ilioorodheshwa na 
benki ya KCB yenye ukomo wa miaka 3 na kiwango cha faida ya asilimia 8.75 kwa mwaka, Twiga bondi  
ilioorodheshwa na benki ya NBC yenye  ukomo wa miaka 5 na kiwango cha faida ni asilimia 10 kwa mwaka  
na  bondi ya miaka 5 ya Shirika linalotoa mikopo ya nyumba kwa benki nchini (TMRC) liliorodhesha kwa 
awamu kwa asilimia 10.48, 13.4607 na asilimia 11.79.  

4.8.2 Soko la Hisa
Hadi	kufikia	tarehe	30	Juni	2023,	kulikuwa	na	kampuni	27	zilizoorodheshwa	kwenye	Soko	la	Hisa	la	Dar	es	
Salaam (DSE) zenye mtaji wa jumla ya shilingi trilioni 15.0, ukubwa wa mtaji wa soko ulipungua thamani 
kwa shilingi trillioni 0.6 ikilinganishwa na shilingi trilioni 15.6 zilizorekodiwa mwaka uliopita.

Katika kipindi cha mwaka ulioishia Juni 2023 shughuli za kibiashara katika soko la hisa zilishuka. Hii 
inadhihirishwa na kupungua kwa mauzo kutoka shilingi bilioni 126.6 hadi shilingi bilioni 107.6 ambayo ni 
sawa na shilingi bilioni 19.0 sawa na asilimia 15.0. Fahirisi ya Hisa kwa kampuni za ndani za nchi (TSI) 
ziliongezeka	kwa	asilimia	4.1	hadi	kufikia	4,091.8	huku	Fahirisi	ya	Hisa	zote	(DSEI)	ikipungua	kwa	asilimia	
4.0 hadi 1,800.0.

Katika kipindi cha mwaka mmoja kampuni sita zilitangaza na kulipa gawio kwa wanahisa nazo ni; TCC/
Sigara (Tsh. 670.0), Twiga (Tsh. 390.0), TBL (Tsh. 290), benki ya NMB (Tsh. 286.0), SWISS (Tsh. 42.0), na 
benki ya CRDB (Tsh. 45) kwa kila hisa. Hivyo basi, kwa wawekezaji wote waliowekeza kwenye kampuni 
tajwa hapo juu walipata gawio sawa na maelezo hapo juu.

4.8.3  Mifuko ya Uwekezaji wa Pamoja 
Taasisi za usimamizi wa mifuko ya uwekekezaji wa pamoja nchini zinahusisha taasisi kuu mbili ambazo 
ni; Taasisi ya UTT Asset Management and investor Services (UTT AMIS), pamoja na shirika la watumishi 
housing (WHI) (Meneja wa mifuko). Kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 30 Juni 2023, Jumla ya rasilimali 
kwenye mifuko inayosimamiwa na Taasisi hizo ni shilingi bilioni 1,550.7.

4.8.3.1 Mifuko ya Uwekezaji ya UTT AMIS
Kwa kipindi cha mwaka mmoja ulioishia Juni 2023, Mifuko ya  uwekezaji inayosimamiwa na UTT 
AMIS kwa ujumla (Juni 2023) rasilimali ziliongezeka kwa shilingi bilioni  538.9 sawa na asilimia 54.0 
ikilinganishwa na ongezeko la shilingi bilioni 383.7 sawa na asilimia 62.6 mwaka 2022. Katika kipindi 
hicho jumla ya rasilimali ziliongezeka kutoka shilingi bilioni 996.5 tarehe 30 Juni 2022 hadi shilingi 
bilioni 1,535.4 tarehe 30 Juni 2023.

Ongezeko kwenye rasilimali za mifuko kunaashiria ongezeko kubwa la imani na uwekezaji kwenye 
mifuko inayosimamiwa na Taasisi ya UTT- AMIS. Aidha, ongezeko hilo limechangiwa na kiwango 
kwenye mauzo pamoja na faida kwenye maeneo ya uwekezaji.

4.8.3.2  Shirika la Watumishi Housing (WHI) – Mfuko wa Faida 
Shirika la Watumishi Housing (WHI) lilizindua Mfuko wa Faida mwezi Novemba 2022. Mfuko ulinakili 
rasilimali zenye thamani ya shilingi bilioni 7.9 Disemba 2022 na shilingi 100.3 kwa kila kipande. Kwa 
kipindi cha miezi sita tangu mauzo ya awali (IPO) hadi tarehe 30 Juni 2023 Mfuko ulikua kwa jumla 
ya kiasi cha shilingi bilioni  7.4 (asilimia 93.6) hadi shilingi bilioni 15.3 na thamani ya shilingi  104.9 
kwa kipande.

Vyanzo: Benki kuu ya Tanzania, Ofisi ya Taifa ya Takwimu,  UTT AMIS,  Watumishi Housing na   Soko la  
 hisa la Dar es Salaam.

Mwisho ninawatakia nyote msimu wa sikukuu uliojaa furaha tele na heri ya mwaka 
mpya wa 2024

Wekeza Uwezeshwe!
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UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

9 Jarida la 
Habari
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Jarida la habari la UTT AMIS 
[Hadi tarehe 30 Septemba, 2023] 
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NA JINA LA  MFUKO MAELEZO
2.1 Mfuko wa Umoja Mfuko huu ulianzishwa   tarehe 16 Mei, 2005.Mfuko wa wazi ambao hulenga wawekezaji 

wenye lengo la kuwekeza kwa muda mrefu. Sera ya mfuko huu ni kuwekeza kwenye soko la 
mitaji na dhamana. Baadhi ya sifa za mfuko huu ni kama zifuatavyo;

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	[hakuna	gharama	za	kujiunga]
•	 Kiwango	cha	chini	cha	kujiunga	ni	vipande	10	tu	
•	 Gharama	ya	kujiondoa	inatozwa	asilimia	moja	(1)	ya	thamani	halisi	ya	kipande.
•	 Urahisi	wa	kujiunga	na	kutoka–	manunuzi	na	mauzo	hufanyika	kila	siku	ya	kazi	
•	 Mauzo	ya	sehemu	ya	vipande	yanaruhusiwa	
•	 Ni	 rahisi	 kwa	mwekezaji	 kupata	 fedha	pindi	 anapohitaji,	 (ndani	 ya	 siku	 10	 za	 kazi	

baada	ya	kupokelewa	katika		ofisi	za	UTT-AMIS)

 Jedwali Na. 01; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Chati Na. 01; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi 30 Septemba 2023

1.0 Maelezo Mafupi juu ya Kampuni ya Uwekezaji  ya UTT AMIS 
•	 •	 Hadi	kufikia	tarehe	30	Septemba	2023,	kampuni	ya	uwekezaji	ya	UTT	AMIS	ina	jumla	ya	mifuko	ya	uwekezaji	

wa pamoja sita (6) ijulikanayo kama; Mfuko wa Umoja, Mfuko wa Wekeza Maisha,Mfuko wa Watoto, Mfuko wa 
jikimu, Mfuko wa Ukwasi na Mfuko wa Hatifungani.

•	 UTT	AMIS	Inasimamia	rasilimali	zenye	jumla	ya	thamani	ya	zaidi	ya	shilingi	trilioni	1.7.

•	 Mwaka	2017	Kampuni	ya	UTT	AMIS	ilianzisha	huduma	ya	usimamizi	wa	mali	kwa	makampuni	na	watu	binafsi	
inayoitwa UTT WEALTH MANAGEMENT yenye uwekezaji wenye thamani zaidi ya shilingi bilioni 26.9.

•	 Wawekezaji	zaidi	ya	264,610.

•	 Mifuko	hutoa	faida	shindani	katika	soko.

2.0 Taarifa za ujumla za Mifuko iliyoanzishwa na kusimamiwa na kampuni ya UTT AMIS

Faida [%] Hadi Septemba 2023
Tangu Kuanzishwa [Mei,2005] 10 7 5 2 1

15.5% 27.4% 14.3% 13.5% 13.2% 13.1%
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2.2 Mfuko wa Wekeza 
Maisha

Mfuko huu ulianzishwa  tarehe 16 Mei, 2007. Mfuko unamwezesha mwekezaji kupata faida 
pacha, yaani mapato mazuri pamoja  na mafao ya bima.     

Sifa za  mfuko;
•	 Taasisi	 na	watu	 binafsi	 wenye	 umri	 	 kati	 ya	miaka	 18	 na	 55	 ndio	wanaoruhusiwa	

kujiunga 
•	 Mfuko	unatoa	fursa	za	aina	mbili	za	mpango	wa	kuchangia\kuwekeza:	(a)	Kuchangia	

kwa awamu  na (b) Kuchangia kwa mkupuo mmoja.
•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo	[hakuna	gharama	za	kujiunga]
•	 Kujiunga	ni	shilingi	8,340/-	tu	kwa	mwezi	[inatumika	kama	mpango	wa	kuchangia	ni	

shilingi Milioni Moja]
•	 Mafao	ya	bima	yanayopatikana	ni:-	Bima	ya	maisha,	Bima	ya	ulemavu	wa	kudumu	na	

Bima ya ajali.
•	 Mfuko	 unampa	 fursa	 mwekezaji	 kuwekeza	 kwa	 mpangilio	 maalum,	 mathalani	

anaweza kuchagua kuchangia kwa mwezi, mara mbili kwa mwaka au mara moja kwa 
mwaka 

 Jedwali Na. 02; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Chati Na. 02; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023
Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

Tangu Kuanzishwa [Mei,2007] 10 7 5 2 1
14.0% 31.7% 23.5% 25.5% 15.0% 14.2%
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2.3 Mfuko wa Watoto Mfuko wa Watoto unalengo la kuwawekea akiba Watoto kupitia uwekezaji kwa manufaa yao 
ya shule na maendeleo kiujumla  Mfuko huu ulianzishwa  tarehe 1 Oktoba 2008.      

Sifa za Mfuko;

•	 Uwekezaji	ni	kwa	ajili	ya	mtoto	mwenye	umri	chini	ya	miaka	18.	

•	 Kiwango	cha	chini	cha	uwekezaji	kisichopungua	shilingi	10,000/=	 	na	unaruhusiwa	
kuendelea kuwekeza kidogo kidogo kwa kiwango kisichopungua shilingi  5,000/=

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo.	[	hakuna	gharama	za	kujiunga	]

•	 Mfuko	unatoa	Mpango	wa	kukuza	mtaji.

•	 Mwekezaji	 anaruhusiwa	 kuuzaa	 vipande	 vyake	 pindi	 	mtoto	 anapofikisha	 umri	 wa	
miaka 12.

Jedwali Na. 03; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Chati Na. 03; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi 30 Septemba 2023

Faida [%] Hadi Septemba 2023
Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

Tangu Kuanzishwa [Okt,2008] 10 7 5 2 1
12.9% 25.1% 16.4% 16.8% 14.1% 13.3%
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2.4 Mfuko wa Jikimu Mfuko huu ulianzishwa tarehe 3 Novemba 2008.  Lengo la mfuko ni kukidhi mahitaji ya 
wawekezaji  mfuko una wanaohitaji mapato ya mara kwa mara huku wakikuza mtaji kwa 
malengo ya muda wa kati na mrefu. 

Sifa za Mfuko:
•	 Mipango	 ya	uwekezaji:	 (a)	Mpango	wa	gawio	wa	 robo	mwaka	 [Kiwango	 cha	 chini	

cha uwekezaji ni Shilingi 2 Milioni], (b) Mpango wa gawio wa mwaka [Kiwango cha 
chini cha uwekezaji ni Shilingi 1 Milioni] na (c) Mpango wa mwaka wa kukua [Shilingi. 
5,000/-]

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo	[	hakuna	gharama	za	kujiunga	]
•	 Gharama	za	kujitoa:	Mfuko	unatoza	(a)	asilimia	2.00	kwa	uwekezaji	uliodumu		ndani	ya	

mfuko kwa kipindi kisichozidi  mwaka mmoja (b) asilimia 1.5 kwa uwekezaji uliodumu  
ndani ya mfuko kwa kipindi cha  zaidi ya mwaka 1 na chini ya miaka 2(c) asilimia 1 
kwa uwekezaji uliodumu  ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya miaka 2 na chini ya 
miaka 3 na (d) uwekezaji uliodumu  ndani ya mfuko kwa kipindi cha zaidi ya miaka 3 
hakuna gharama za kujitoa. 

•	 Ni	 rahisi	 kwa	mwekezaji	 kupata	 fedha	pindi	 anapohitaji,	 (ndani	 ya	 siku	 10	 za	 kazi	
baada	ya	kupokelewa	katika		ofisi	za	UTT-AMIS)	

Jedwali Na. 04; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Chati Na. 04; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi 30 Septemba 2023

Jumla ya Malipo ya Gawio [ID] tarehe 30 Septemba 2023
Taarifa Shilingi Bilioni Kwa kila kipande, 

shilingi
Tangu Kuanzishwa  [Oktoba,2008] 16.0 173.5

Mwaka Mmoja [Okt 22-Sept 23] 1.0 12.0

Faida [%] Hadi Septemba 2023
Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

Tangu Kuanzishwa [Okt, 2008] 10 7 5 2 1
16.2% 17.0% 14.8% 15.8% 14.0% 15.1%

	  



52 53

2.5  Mfuko Wa Ukwasi
(Liquid Fund)

Mfuko wa uwekezaji wa Pamoja ambao unatoa fursa ya uwekezaji mbadala kwa wawekezaji 
wanaopenda kuwekeza fedha zao za ziada kwa kipindi kifupi ama cha kati.      

Sifa za mfuko:

•								Ni	rahisi	kwa	mwekezaji	kupata	fedha	zake	za	mauzo	ya	vipande,	(ndani	ya	siku	3	za	
kazi	baada	ya	maombi	ya	kuuza	vipande	kupokelewa	katika	ofisi	za	UTT-AMIS	makao	
makuu)

•	 Mfuko	wa	Ukwasi	hautozi	ada	ya	kujitoa	wala	kujiunga

•	 Mfuko	unatoa	unafuu	wa	gharama	za	uwekezaji

•	 Unafaa	kwa	wawekezaji	Mmoja	mmoja,	vikundi	na	taasisi	

•	 Kiwago	 cha	 chini	 cha	 uwekezaji	 ni	 shilingi	 100,000	 na	 uwekezaji	 wa	 nyongeza	
usiopungua  ni shilingi 10,000.

•	 Mfuko	unaruhusu	uhamishaji	wa	vipande	kutoka	mwekezaji	mmoja	kwenda	mwekezaji		
mwingine.

•	 Mfuko	hauruhusu	kuhamisha	vipande	kwenda		kwenye	mifuko	mingine.

•	 Vipande	vinauzwa	kwa	thamani	halisi	ya	wakati	huo[	hakuna	gharama	za	kujiunga			

Jedwali Na. 05; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Chati Na. 05; Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi 30 Septemba 2023

UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

Faida [%] Hadi Septemba 2023
Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

Tangu Kuanzishwa [Apr, 2013] 10 7 5 2 1
26.0% 25.2% 21.0% 18.1% 13.6% 12.3%
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2.6 Mfuko wa Hati 
Fungani

(Bond Fund)

Mfuko huu ulianzishwa  tarehe 16 Septemba, 2019. Ni mfuko wa wazi ambao  kiasi kikubwa 
kimewekezwa kwenye dhamana za serikali za muda mrefu. Mfuko una lengo la kutoa gawio, 
kulingana na faida itakayopatikana na kukuza mtaji kwa wawekezaji wenye lengo la muda wa 
kati na mrefu.  

Sifa za mfuko:
Kuna aina tatu za mpango wa uwekezaji katika Mfuko huu:
•	 Mpango	wa	kukuza	mtaji;
•	 Mpango	wa	gawio	kila	mwezi;	na
•	 Mpango	wa	gawio	kila	baada	ya	miezi	sita.
Kiwango cha chini cha kuanza kuwekeza.
(a)   Shilingi 50,000 kwa mpango wa kukuza mtaji;
(b)   Shilingi milioni 10 kwa mpango wa gawio kila mwezi; na
(c)   Shilingi milioni 5 kwa mpango wa gawio kila baada ya miezi sita.
•	 Ni	 rahisi	 kwa	mwekezaji	 kupata	 fedha	pindi	 anapohitaji,	 (ndani	 ya	 siku	 10	 za	 kazi	

baada	ya	kupokelewa	katika		ofisi	za	UTT-AMIS)

Jedwali Na. 06; Faida kwa kipindi hadi tarehe 30 Septemba 2023

Chati Na. 06;  Ukubwa wa Mfuko na Thamani ya Kipande tangu kuanzishwa 
hadi 30 Septemba 2023

Jumla ya Malipo ya Gawio [ID] tarehe 30 Septemba 2023
Taarifa Shilingi Bilioni Kwa kila kipande, shilingi

Tangu Kuanzishwa  [Sept,2019] 39.1 45.0
Mwaka Mmoja [Okt 22 - Sept 23] 21.0 12.0

Faida [%] Hadi Septemba 2023
Tangu Kuanzishwa [Sept, 2019] Kipindi cha Uwekezaji (Miaka)

3 2 1
14.9% 14.8% 13.4% 12.2%
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3.1 Mwekezaji anatakiwa kujaza na kukamilisha Fomu ya Maombi ya Kujiunga na Mfuko 
na kuweka fedha katika akaunti ya Mfuko kupitia matawi ya benki ya CRDB na madalali 
wote walioidhinishwa na Soko la Hisa la Dar es Salaam.  

Baada ya kukamilisha kufungua akaunti na taratibu zote za utambuzi (KYC), mwekezaji 
anaweza kuwekeza kwa kutumia simu ya mkononi kwa kupiga msimbo wa *150*82# 
au programu tumizi ya UTT AMIS ambayo inaweza kupakuliwa kutoka kwenye “App 
Store” au “Play store”. Taratibu za kina zimetolewa kwenye fomu ya maombi.

•	 Tembelea	ofisi	 za	Kampuni	 ya	Uwekezaji	 ya	UTT	 (UTT	AMIS)	 zilizopo	Dar	 es	
Salaam na Dodoma, madalali wa soko la hisa la Dar es Salaam au tawi lolote la 
benki ya CRDB nchini.  Pia piga simu za bure kwa namba zifuatazo: 0754800455 
au 0754800544 [Kwa watumiaji wa voda] au 0715800455 au 0715800544 [kwa 
watumiaji wa tigo]  na kwa watumiaji wa airtel 0782800455 ili uweze kupata 
‘Akaunti Namba’ ya uwekezaji.

•	 Baada	 ya	 hapo,	 nenda	 tawi	 lolote	 la	 benki	 ya	 CRDB	 kuweka	 kiasi	 cha	 pesa	
unachopenda kuwekeza. [tafadhali hakikisha unaandika nambari yako ya 
uwekezaji katika fomu ya kuweka pesa ya CRDB]. Pia unaweza kutumia 
Kuwekeza kwa Kutumia mtandao wa simu wa Tigo Pesa, M-pesa na Airtel money. 

Elimu kwa Wawekezaji3.0

Unawezaje 
kujiunga na Mifuko 

ya UTT AMIS?

2.7 Huduma ya 
usimamizi mali /

UTT Wealth 
Management 

Huduma hii imejikita zaidi kumsikiliza mteja na kumtengenezea uwekezaji kulingana na 
mahitaji yake na uhalisia wa soko.

Sifa

Wawekezaji wote, binafsi, mashirika au Taasisi zilizopo ndani na nje ya nchi.

Kiwango cha chini cha kuanza kuwekeza 

(a)    Shilingi Millioni 100 kwa mpango wa kukuza mtaji, gawio au malipo;

Gharama

Asilimia 1 ya rasilimali kwa mwaka.

Mkataba na Sera ya uwekezaji 

Uwekezaji huundwa na kusimamiwa kwa kufuata matakwa na mahitaji ya mwekezaji 
sambamba na lengo.

Hali ya utendaji hadi tarehe 30 Septemba 2023

•	 Ina	jumla	ya	rasilimali	zaidi	ya	shilingi	bilioni	26.9;

•	 Faida	kwa	wawekezaji	waliopo	ni	wastani	zaidi	ya	asilimia	12.

•	 Ni	rahisi	kwa	mwekezaji	kupata	fedha	pindi	anapohitaji,	(ndani	ya	siku	3	za	kazi	baada	
ya	kupokelewa	katika	ofisi	za	UTT-AMIS)
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Riba 12% 14%

Mwaka/Kiasi 50,000/= 5,000,000/= 50,000/= 5,000,000/=
1 56,000.00 5,600,000.00 57,000.00   5,700,000.00

3 70,246.40   7,024,640.00 74,077.20 7,407,720.00

5 88,117.08 8,811,708.42 96,270.73 9,627,072.91

10 155,292.41 15,529,241.04 185,361.07 18,536,106.57

20 482,314.65 48,231,465.47 687,174.49 68,717,449.36

Nini maana ya 
Kompaundi? 

3.3 Kwa ufupi, ni faida inayopatikana kutoka katika uwekezaji ambao hugeuzwa mtaji na 
hivyo kutoa faida kubwa zaidi hapo baadae tofauti na uwekezaji wa muda maalum 
ambao faida inayopatikana inatokana tu na muda uliokaa ndani ya uwekezaji.

Je utajali ikiwa utapata riba ya asilimia 10 au 12 katika uwekezaji?

Ukweli ni kuwa, ukizingatia hilo utaweza kutengeneza tofauti kubwa katika ukuaji 
wa faida na mtaji kadiri muda unavyoenda/unavyoongezeka.  Faida itokanayo na 
kompaundi inatokana na faida kuendelea kuongeza mtaji ambao huleta mapato 
makubwa kila mwaka. Mapato makubwa au faida kubwa au uwekezaji wa muda mrefu 
inaongeza kiasi cha mtaji  kwa uwiano wa kijiometri. 

Matokeo ya Kompaundi.

Kwa kutumia jedwali hapo chini, unaweza kuona matokeo ya nguvu ya kompaundi 
na faida zake kutokana na uwekezaji uliofanywa  mara moja kwa kiasi cha shilingi 
50,000/= na 5,000,000/= katika vipindi mbalimbali na kwa kutumia viwango tofauti vya 
riba.

Jedwali Na. 07;

Kwa tafsiri rahisi, mfumuko wa bei ni ongezeko la bei katika bidhaa na huduma katika 
uchumi kwa kipindi fulani. Wakati bei za bidhaa na huduma zinapopanda, matokeo 
yake ni kushuka kwa thamani ya fedha. Hivyo, uwezo wa fedha wa kununua bidhaa na 
huduma hupungua.

Kuna sababu nyingi za kiuchumi zinazopelekea kutokea kwa hali hii, hususani 
ongezeko la fedha katika mzunguko kusikoendana  na kasi ya ukuaji wa Uchumi na 
hivyo matokeo yake kupelekea mfumuko wa bei. 

Kiujumla, vigezo vilivyokubalika kupima viwango vya mfumuko wa bei ni pamoja na 
Bei za bidhaa za Jumla (Wholesale Price Index)], Bei za mahitaji ya kawaida ya walaji 
(Consumer Price Index), Mabadiliko ya pato la ndani la nchi (GDP) n.k . Vile vile, Bei 
za mahitaji ya kawaida ya walaji (Consumer Price Index) inapima gharama za bidhaa 
mbalimbali za msingi zinazotumiwa na kundi la watu ikiwakilisha makundi yote ya jamii 
kama kigezo cha upimaji wa uchumi katika nchi. 

Ni muhimu kutambua kuwa, kazi ya kuangalia hali ya mfumuko wa bei katika nchi  
hufanywa na Benki Kuu. Kazi ya ufuatiliaji na kuchukua hatua stahiki katika kudhibiti 
kasi ya mfumuko wa bei inachukua muda.

Jambo la msingi la kujifunzani kuwa, Katika uchumi wenye mfumuko wa bei, 
unashauriwa kuwekeza mara kwa mara hata kama kiasi cha kuwekeza ni kidogo. 
Kwa kujenga  nidhamu ya uwekezaji, unaweza usione madhara au athari hasi za 
kuongezeka kwa mfumuko wa bei katika uwekezaji.

3.2 Nini maana ya 
Mfumuko wa bei? Na 
jinsi gani inamuathiri 

mtu wa kawaida?
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Riba 12% 14%
Mwaka/

Kiasi
50,000,000/= 100,000,000/= 50,000,000/= 100,000,000/=

1 56,000,000.00 112,000,000.00 57,000,000.00    114,000,000.00 

3 70,246,400.00 140,492,800.00 74,077,200.00 148,154,400.00 

5 88,117,084.16 176,234,168.32 96,270,729.12 192,541,458.24

10 155,292,410.42 310,584,820.83 185,361,065.71 370,722,131.41 

20 482,314,654.66  964,629,309.33 687,174,493.59 1,374,348,987.19

Jedwali namba 8, linaonesha matokeo ya nguvu ya kompaundi kutokana na faida 
zake kwa uwekezaji uliofanywa mara moja kwa kiasi cha shilingi milioni hamsini (50) 
na shilingi milioni mia moja (100) katika vipindi mbalimbali na kwa kutumia viwango 
tofauti vya riba.

Jedwali Na. 08;

Awamu za 
kuweka 

pesa

Riba / Mwaka 10% 12% 14%

12 1 628,278.40 634,125.15 640,037.27
36 3 2,089,091.05 2,153,843.92   2,221,139.98 
60 5 3,871,853.61 4,083,483.49 4,309,756.26 
120 10 10,242,248.95 11,501,934.47 12,953,445.60 
240 20 37,968,441.80 49,462,768.27 65,058,300.25

Jedwali Na. 09; Uwekezaji wa shilingi 50,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango tofauti 
vya riba.

Jedwali Na. 10; Uwekezaji wa shilingi 100,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango 
tofauti vya riba.    

Awamu za 
kuweka pesa

Riba / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 1,256,556.81 1,268,250.30 1,280,074.54 

36 3 4,178,182.11 4,307,687.84 4,442,279.95 

60 5 7,743,707.22 8,166,966.99 8,619,512.51 

120 10 20,484,497.89 23,003,868.95 25,906,891.21 

240 20 75,936,883.60 98,925,536.54 130,116,600.51

Nguvu ya kompaundi na faida yake inaoneshwa  kwenye majedwali yafuatayo kwa 
mwekezaji anaewekeza kiasi cha shilingi 50,000/=, 100,000/=, 500,000/=, na shilingi 
milioni 1 kwa kila mwezi kwa kutumia viwango tofauti vya riba.
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Jedwali Na. 11; Uwekezaji wa shilingi 500,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango 
tofauti vya riba.

Awamu za 
kuweka pesa

Riba / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 6,282,784.05 6,341,251.51 6,400,372.68

36 3 20,890,910.55 21,538,439.18 22,211,399.75 

60 5 38,718,536.09 40,834,834.93 43,097,562.55

120 10 102,422,489.45 115,019,344.73 129,534,456.05 

240 20 379,684,417.99 494,627,682.69  650,583,002.53

Kutokana na jedwali hapo juu, utagundua kuwa sio busara kupoteza muda na pesa 
kwa kuweka fedha zako kwenye uwekezaji usio na faida za kuridhisha kwa kipindi cha 
muda mrefu. Inabidi utambue kuwa, MUDA ni kigezo muhimu katika kufanya maajabu 
ya kompaundi.

Jambo la msingi la kujifunza:  

(1)     Wakati wote, tumia fursa zilizopo  katika uwekezaji zenye kutoa faida kubwa 
ukilinganisha na uwekezaji mwingine  

(2)      Endelea kuwekeza kwa muda mrefu ili unufaike na  maajabu ya kompaundi.

Jedwali Na. 12; Uwekezaji wa shilingi 1,000,000/= kila mwezi kwa kutumia viwango 
tofauti vya riba.  

Awamu za 
kuweka pesa

Riba / 
Mwaka

10% 12% 14%

12 1 12,565,568.09 12,682,503.01 12,800,745.36 

36 3 41,781,821.09 43,076,878.36 44,422,799.50 

60 5 77,437,072.17 81,669,669.86 86,195,125.10

120 10 204,844,978.90 230,038,689.46 259,068,912.10

240 20 759,368,835.99 989,255,365.39 1,301,166,005.06
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Ofisi ya UTT AMIS DODOMA
Ghorofa ya Sita, Jengo la PSSSF, 
Mtaa wa Makole,
S.L.P 1310, Dodoma 
Simu Namba: +255 (0) 26 2323861
Nukushi: +255 26 2323862
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ARUSHA
Ghorofa ya Nne, Jengo la Ngorongoro 
Conservation,
S.L.P 2490, Arusha,
Simu Namba: +255 (0) 27 2970625
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS ZANZIBAR
Ghorofa ya Tatu, Jengo la Sheikh Thabit 
Kombo- Michenzani
S.L.P 2190, Zanzibar
Simu Namba: +255 (0) 24 2941274
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Mawasiliano Kwa maelezo zaidi kuhusu Mifuko yetu, tafadhali wasiliana nasi kwa anuani zifuatayo:4.0

Ofisi ya UTT DAR ES SALAAM 
Ofisi	za	UTT	AMIS	Dar	es	Salaam
Afisa	Mtendaji	Mkuu,
UTT AMIS Plc,
Ghorofa ya Pili, Jengo la Sukari, Mtaa wa 
Sokoine Drive na Ohio,
S.L.P 14825, Dar es Salaam
Simu Namba: +255 (0) 22 2128460
Namba za Bure: 0800112020
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz 
Tovuti: www.uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS MBEYA
Ghorofa ya Pili, Jengo la NHIF, Mbeya
S.L.P 1210, Mbeya,
Simu Namba: +255 (0) 25 2500371
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Ofisi ya UTT AMIS MWANZA
Mezzanine, Jengo la NSSF Commercial 
Complex
S.L.P 640, Mwanza,
Simu Namba: +255 (0) 28 2505072
Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz
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UKWASI
Uhuru kwa mwekezaji

Uhuru kwa mwekezaji

Mifuko Mingine ya Kampuni 
ya Uwekezaji ya UTT AMIS
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Asset Management and Investor Services

KAMPUNI YA UWEKEZAJI YA UTT AMIS

KWA MWAKA ULIOISHIA
30 JUNI 2023

O�si ya UTT AMIS Dar es Salaam 
A�sa Mtendaji Mkuu, UTT AMIS Plc,

Ghorofa ya Pili, Jengo la Sukari, Mtaa wa 
Sokoine Drive na Ohio,

S.L.P 14825, Dar es Salaam
Simu Namba: +255 (0) 22 2128460

Namba za Bure: 0800112020
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz 
Tovuti: www.uttamis.co.tz

O�si ya UTT AMIS DODOMA
Ghorofa ya Sita, Jengo la PSSSF, 

Mtaa wa Makole,
S.L.P 1310, Dodoma 

Simu Namba: +255 (0) 26 2323861
Nukushi: +255 26 2323862

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

O�si ya UTT AMIS ARUSHA
 Ghorofa ya Nne, Jengo la Ngorongoro 

Conservation,
S.L.P 2490, Arusha,

Simu Namba: +255 (0) 27 2970625
Nukushi: +255 (0) 22 2137593

Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

O�si ya UTT AMIS MWANZA
Mezzanine, Jengo la NSSF Commercial 

Complex | S.L.P 640, Mwanza,
Simu Namba: +255 (0) 28 2505072

Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

O�si ya UTT AMIS MBEYA
Ghorofa ya Pili, Jengo la NHIF, Mbeya

S.L.P 1210, Mbeya,
Simu Namba: +255 (0) 25 2500371

Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

O�si ya UTT AMIS ZANZIBAR
Ghorofa ya Tatu, Jengo la Sheikh Thabit 

Kombo- Michenzani | S.L.P 2190, Zanzibar
Simu Namba: +255 (0) 24 2941274

Nukushi: +255 (0) 22 2137593
Barua Pepe: uwekezaji@uttamis.co.tz

Kwa maelezo zaidi kuhusu Mifuko yetu, tafadhali wasiliana nasi kwa anuani zifuatayo:

TAARIFA YA MWAKA YA
MFUKO WA UWEKEZAJI WA 

UKWASI (LIQUID FUND)


